16 Các câu trả lời

ยิ่งตอนตื่นใหม่ๆนิ้วล็อคด้วยค่ะ ทำไงก็ไม่หาย คลอดน้องได้2เดือนถึงหายค่ะ บางทีไม่มีแรงแม้จะอุ้มน้องออกจากเปลต้องให้แฟนช่วยทรมานมาก

เป็นเหมือนกันคะ เป็นมาเดือนนึงแล้วตอนนี้ยังไม่หายเลยตื่นเช้ามามือชา กำมือไม่ได้แต่บ้านนี้เป็นสองข้างเลย 😀

พอเข้าไปอ่านในกูเกิ้ลเค้าบอกเป็นอาการของคนท้องหลังคลอดก็หายก็เลยโล่งใจนิดนึงค่ะ

ทานแคลเซียมเยอะๆค่ะ พยายามทำตัวให้สบายนอนหรือนั่งในท่าที่เราผ่อนคลาย มั่นนวดคลึงบ่อยๆเดี๋ยวก้หายค่ะะ

ขอบคุณค่ะ😊😊

เป็นค่ะ นี่ชาตั้งแต่5เดือน ตอนนี้ใกล้แตกแล้ว จะชาแค่มือซ้ายตอนตื่นนอนกำมือก็ไม่ได้ค่ะ

ร่างกายขาดแคลเซียมค่ะ เดี๋ยวก็หายนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นคะสองข้างเลย ยิ่งตอนเช้าปวดมือมากกำมือก็ปวดพอสายๆก็คลาย

เราเป็นเลย เช้ากับก่อนนอน ไปหาหมอ ให้ยาวิตามินมากินคะ น่าจะขาดวิตามิน

เป็นค่ะ ยิ่งตอนตื่นเช้ายิ่งปวด พอคลอดได้2-3วันก็หายค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ...ตื่นเช้ามาเจ็บฝ่าเท้ามากเลยคะ

ไม่ต้องตกใจจ้าแม่ คุณหมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติ

ขอบคุณค่ะ😅ตอนแรกก็แอบกังวลเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่เป็นนิดเดียว แปล้บๆ