22 Các câu trả lời

บ้านนี้จะ 38 แล้วค่ะ คุณหมอไม่กระตุ้นไม่พูดไร บอกแข็งแรงดีน้อง3โล กว่า อยากคลอดแล้วแม่ตัวเล็กกลัวคลอดลำบาก อยากให้หมอกระตุ้นมาก แต่หมอเหมือนจะปล่อยให้รอปวดเองค่ะ ท้องแรก มีแต่คนบอกปากมดลูกเปิดยาก เพราะจะยังหนากว่าคนท้อง 2 ท้อง3

บ้านนี้ 39วีค1วัน แล้วค่ะอยากแตกเหมือนกัน อึดอัดจนแทบจ่ะไม่ไหวแล้วค่ะ😂😂😂😂 นั่งอยากนอนอยาก ฉี่บ่อยกว่าเดิม วันที่8นี้ ครบกำหนดหมอนัดคลอดแล้วค่ะ 😂😂ตื่นเต้นมาก

บ้านนี้37+3คุณหมอกระตุ้นครั้งแรกบอกว่าปากมดลูกยังปิดสนิทอุ้งเชิงกรานกว้างดี...วันอังคารนี้นัดกระตุ้นรอบ2จ้า....อยากแตกแล้วอึดอัดมาก

คุณเเม่เร่งคลอดคลอดรึยังคะ

บ้านนี้ 37+4 สัปดาห์ ยังนิ่งอยู่ค่ะ เพียงแค่นั่งแล้วท้องแข็ง จะนอนก็นอนไม่ได้ เหมือนมีอะไรมาจุกที่คอ 😣อยากแตกแล้วค่ะ

บ้านนี้พึ่งได้34+2อย่ากคลอดเหมื่อนกันอึดอัดท้องมาก เเต่ต้องอดทนค่ะเพื่อเจ้าตัวเล็กท้อง2ปวดหลังมาก กว่าจะหลับก้ตี2-3

อาการเดียวกันเลยค่ะ กว่าจะได้นอนตี2-3 ปวดเจ็บไปหมด🥺 34w

38+4ค่ะบ้านนี้ ทั้งกินสับปะรด นั่งท่าผีเสื้อ พ่อตามแทบทุกวันเลยเจ้าตัวเล็กก็ยังไม่ยอมออกมาเลยค่ะมีแค่เจ็บเตือน

ทางนี้ทั้งหมอกระตุ้น 2 รอบ + พ่อทำการบ้านแทบทุกวันยังไม่เจ็บคลอดเลยจ้ามีแต่เจ็บเตือนนัดผ่า 5 พ.ย. นี้แล้วค่ะ

บ้านนี้39+3แล้วยังเงียบเลยแม่แต่ปากมดลูกเปิดแล้ว2เซ้นยังไม่ยอมคลอดเลยหมอบอกน้ำหนักน้อง3700กรัมแล้ว

บ้านนี้เเตก37+5ค่ะเดินเยอะๆเเล้วนั่งท่าผีเสื้อตื่นเช้ามาน้ำเดินเลยค่ะ

ดีจังเลยค่ะ บ้านนี้ ทำทุกอย่างเเล้วค๊าา ไม่ได้ผล

บ้านนี้39วีคพรุ่งนี้ ยังไม่มีอาการว่าจะแตกเลยค่ะ อยากแตกแล้วอึดอัดมาก