42 Các câu trả lời

VIP Member

เช้ากิน 11โมง เที่ยงกินบ่าย บางทีกินบ่ายสองบ่ายสาม สี่โมงเย็นก็มี ข้าวเย็นกินห้าทุ่มเกือบเที่ยงคืน แต่ลูกเราออกมาปกติแข็งแรงไม่เหลือง แต่เราแนะนำให้กินตรงเวลาอย่าเลจเวลาเยอะ

บ้านนี้ 7 โมงคะ สายกว่านี้เตรียมตัวอ้วกทั้งที่ตอนกลางคืนกินจนอิ่มเช้ามาท้องว่างมากๆลยคะ ถ้าไม่รีบกิน อ้วกพะอืดพะอมจนน้ำตาไหลเลยคะ ลูกหิวบ่อยกินเก่งด้วย 55555😆

กิน10-11โมงค่ะมื้อแรก. แต่มื้อบ่ายกินไม่หยุดปากยันนอนเลยค่ะ. นมวันละ2-3กระป๋อง ขนมปังปิ้งโฮทวีทวันละ4แผ่น. น้ำหนักอิแม่ไม่ขึ้นเลยจ้า5555

ตื่นมาก็หิวเลยค่ะ ช่วงท้องยังทำงานอยู่ ตื่นตีสี่ตลอด ก็หิวตั้งแต่ตีสี่ หาอะไรรองท้องไปก่อน จะได้กินข้าวเช้าจริงๆ ตอน 6 โมงค่ะ

บ้านนี้กินไม่เป็นเวลาค่ะทักจะตื่นสายได้กินข้าวเช้าช้า เพราะกลางคืนจะคึกจะดีดมากค่ะนอนไม่หลับนอนทีก็ตี2ตี3

ถ้าเป็นวันธรรมดา​ ตื่นพาลูกสาวคนโตไปร.ร.ก็กินไม่เกิน7โมงครึ่งค่ะ​ ถ้าวันหยุดตื่นสายหน่อยก็8หรือ9โมงจ้า

แล้วแต่ค่ะ​ แต่ส่วนมากไม่เกิน​ 8.30​ ค่ะ​ ตื่นปุ้บไม่เกินชม.ตัวเล็ก​ถีบแล้ว​ อิแม่ต้องรีบหาข้าวกิน

เกือบ 9 โมงเช้าค่ะ ช่วงเช้าเพลียๆ พะอืดพะอมตลอดเวลา กว่าจะมีแรงลุกมากินก็เวลาสายๆแล้วค่ะ

ไม่เกิน 9 โมงค่ะ ส่วนใหญ่ตื่นมาก็หิวเลย แต่จะกินอะไรย่อนง่ายรองท้อง ๆ ก่อนมื้อเช้า

ตื่น10โมงกินข้าวเที่ยงก็น่าจะ11-12เลยค่ะบ้านนี้กลางคืนไม่ได้นอนเลยตื่นสาย