23 Các câu trả lời

ถ้าฝากคลีนิค รึ รพ.เอกชน จะได้ซาวทุกครั้ง แต่ถ้าฝาก รพ.รัฐ คุณหมอจะไม่ค่อยซาวให้นะคะ หลานสาวฝาก รพ.รัฐ ก็มาเสียเงินซาวที่คลีนิคเอาเองคะ เพราะกลัวลูกผิดปกติ เพราะ รพ.รัฐ ไปทีไรก็ฟังแต่เสียงหัวใจเด็กเท่านั้น

บ้านนี้ฝากคลินิก ซาวด์ทุกเดือนค่ะ ฝากพิเศษ ช่วงใกล้คลอดนัดซาวด์ทุกสัปดาห์จ้า ปัจจุบันคลอดน้องแล้วค่ะ ❤

เราฝากกับเอกชน ซาวน์ให้ทุกครั้งค่ะ ให้คุณพ่อเด็กเข้าไปดูทุกครั้ง ซาวน์ตั้งแต่7w จนตอนนี้ 30wแล้วจ้า

ส่วนมากทางโรงพยาบาลจะไม่ค่อยซาวน์ให้แล้วค่ะ แต่ถ้าคลีนิคบอกหมอได้ค่ะ แต่ซาวน์มากไม่ดีน่ะค่ะ

บ้านนี้ฝาก รพ.รัฐค่ะ ซาวด์3ครั้งค่ะ ซาวด์ดูอวัยวะภายในของลูกจนกว่าจะครบทุกส่วนค่ะ

ตอนท้องแรกฝาก รพ.ซาวด์ให้ครั้งเดียวตอน5เดือนค่ะ ท้องสองนี้ฝากคลีนิคซาวด์ทุกเดือน

โรงพยาบาลรัฐค่ะ แต่ใช้สิทธิ์จ่ายเงินสด หมอซาวให้ทุกครั้งที่นัดค่ะ

ถ้าที่รพ. จะทำให้2ครั้งค่ะ ถ้าอยากรู้มากกว่านี้ต้องไปที่คลีนิกค่ะ

แล้วโรงบาลค่ะของรัฐบางที่ซาวด์ให้ทุกเดือนบางที่ก้อแล้วแต่หมอ

จะซาวด์อีกทีก่อนคลอดค่ะถ้าเป็นรพ. ถ้าคลินิกซาวด์ทุกเดือนค่ะ

Câu hỏi liên quan