1 Các câu trả lời

สำหรับคุณแม่ -ผ้าขนหนู -แปรงสีฟัน -ยาสีฟัน -สบู่ -แชมพู(จริงๆไม่ค่อยจำเป็นค่ะ) -ผ้าอนามัยแบบห่วง -ชุดสำหรับใส่กลับบ้าน1ชุด -ผ้าอนามัยแบบแผ่นแปะกาว -โทรศัพท์ -สายชาร์จ -เครื่องสำอาง(ถ้าอยากแต่งหน้ากลับบ้านค่ะอิๆ) -บัตรประชาชน -สมุดฝากครรภ์(ถ้ามี) สำหรับลูกน้อย -เสื้อผ้าสำหรับลูก4-5ชุดค่ะ (แนะนำเป็นแบบผูกจะได้ใส่ง่ายๆค่ะ) -ผ้าอ้อมแบบสำเร็จรูป(เอาไปเป็นแพคเลยค่ะน้องจะใช้เยอะ) -ผ้าห่อตัว4-5ผืน -ผ้าเช็ดตัว -ถุงมือ+ถุงเท้า4-5คู่ -ผ้าอ้อม -หมวก -ทิชชู่เปียก -เอกสารสำหรับแจ้งเกิด

ขอบคุณนะคะ.💖