27 Các câu trả lời

กำหนดคลอด7ก.ค ค่ะตอนนี้ 36w พอดีเลยเริ่มมีอาการเจ็บท้องน้อยตึงๆเวลาเดิน บางครั้งจะเจ็บตอนมดลูกบีบตัวค่ะ เริ่มเจ็บเตือนตั้งแต่33wค่ะแต่อาการจะต่างกับเจ็บครรภ์จริงนะค่ะ ถ้าเจ็บครรภ์จริงจะเจ็บร้าวไปหลังและสะโพก เจ็บถี่ทุก5นาที ครั้งละประมาณ20วินาทีค่ะ ท้อง2แล้ว แต่ถ้าคุณแม่เจ็บนานลูกดิ้นน้อยลงควรไปหาหมอนะค่ะ

จ้าเเม่ ตอนนี้35+5จ้า มีปวดหน่วงเวลาเดินเยอะ เเล้วก็จะเสียวเหมือนฉี่จะเเตกเลยค่ะเวลาเดิน

บ้านนี้ยังไม่เจ็บเตือนเลยค่ะ 35 week พอดี แต่มีอาการท้องปั้นบ้าง เป็นแล้วจะหายใจไม่สะดวก แต่ก็เป็นมานานแล้วค่ะ ตั้งแต่ช่วงห้าเดือนแล้ว 😁 ช่วงนี้จะเจ็บก้นกบมากกว่าค่ะ ลุกนั่งลำบากมาก

อยากให้ถึงเดือนหน้าไวๆเหมือนกันค่ะ น้ำหนักขึ้นมาจะ 20 โลแล้วค่ะ 😅

บ้านนี้​ เจ๊บเตือนบ่อยมากก​ ท้องแข๊งทุก​ ชม​ ทรมานสุดๆ​ หัวลงตั้งแต่​ 28w หมอบอกยังไงก๊คลอดก่อนกำหนด​ อยู๋ดี​ เพราะเด็กหัวลงต่ำมาก​ ตอนนี้​ ประคองมาได้​ 34w4d แล่ว​ กำหนดคลอดจริง​ 18​ กค​ 63​

บ้านนี้ก็เอาหัวลงตอน20วีคค่ะ ไปซาวด์กี่รอบหมอก็บอกเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดมาก ตอนนี้ประคองมาถึง35+5เเล้วค่ะ ในใจคิดจะประคองไปถึง37-38วีค ก็ยังดีค่ะ

35+4 ทรมานมากค่ะแม่ ช่วง 2-3วันมานี้เริ่มเจ็บเตือน เดินลำบาก นอนลำบาก พลิกตัวก็เจ็บหน่วงแล้วค่ะ ขนาดห้องน้ำอยู่ใกล้ๆแค่ 2 ก้าวถึง ยังทรมานมากแล้วค่ะแม่

เหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 33+3วีคค่ะ เจ็บเตือน ท้องแข็งบ่อย เวลายืนหรือเดินหน่วงแบบน้ำตาจะไหลเจ็บเชิงกรานไปหมดค่ะ บ้านนี้หมอสั่งให้เดินน้อยที่สุดค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะเเม่ พึ่งจะเป็น35วีค เวลาเดินหรือยืน อาการจะเหมือนคุณเเม่เลยค่ะ

บ้านนี้ก็เจ็บเตือนบ่อยมากๆคะมีความกังวลเหมือนกันค่ะเพราะลูกเอาหัวลงตั้งแต่5เดือน ตอนนี้ก็ 36w6d แล้วคะ กำหนดคลอด 1 ก.ค.คะกลัวคลอดก่อนกำหนดจัง

เหมือนกันเลยค่ะเเม่ น้องเอาหัวลงตั้งเเต่20วีค

บ้านนี้เจ็บเตือนถี่มากค่ะ ทัองแข็งบ่อย ปวดหลังไปถึงก้นกบ พลิกตัวแล้วเจ็บ ปวดหน่วงๆตรงจิมิ มากค่ะ 😂 34+2 วีค กำหนด19 กค. ค่ะ

สู้ๆนะคะแม่ ใกล้เจอหน้ากันแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ กำหนด 10ก.ค. วันก่อนเจ็บเตือนเหมือนกันค่ะ กังวลมาก ของแม่เป็นยังไงบ้างคะตอนนี้ ปั้นบ่อยมั้ยคะ

เช่นกันนะคะแม่😊❤️

VIP Member

ยังไม่เจ็บเตือนค่ะ แต่มีท้องแข็งบ้าง ข้างนคงลูก ข้างนึงก้อนเนื้อ เวลาปวดก้อนเนื้อท้องจะแข็งเหมือนกันค่พ

จ้า สู้ๆนะคะเเม่

34 สัปดาห์ 5วัน ปวดท้องเหมือนเป็นประจำเดือนไม่รู้ว่าคืออาการเจ็บเตือนรึป่าว น่าจะเจ็บเตือนนะ

ปกติค่ะ เดี๋ยวก็หาย บ้านนี้กว่าจะหาย ถ้าไม่มีมูกเลือดหรือน้ำเดิน ก็ไม่เป็นไรค่ะ