9 Các câu trả lời

ท้องแรกก็ไม่ได้กระตุ้นเหมือนกันค่ะ นั่งท่าผีเสื้อเอาค่ะ คลอดตอน39วีคค่ะ แต่เพือนโดนนะคะ อยากจะบอกมันจุกมากค่ะ ไม่โดนดีแล้วค่ะ คงแล้วแต่บางที่ค่ะ

อยากเจอน้องเเล้ว เลยใจร้อนค่ะเเม่🤣

บ้านนี้พยาบาลบอกหมอนัดผ่าคลอด4กุมภาค่ะ กำหนดคลอด18กุมภา อยากคลอดเองมากแต่ทำไมได้นัดผ่าไม่รู้ค่ะ รอไปหาหมอวันที่9จะถามหมอ

อยากเจอน้องเร็วๆเเล้วค่า❤️

TapFluencer

ตอนท้อง 2 คุณหมอก็ไม่นัดตรวจปากมดลูกเหมือนกันค่ะ นัดอีกทีวันที่ครบกำหนดคลอดเลย คุณหมอจะทำการกระตุ้นคลอดวันนั้นเลยค่ะ

ขอบคุณค่านึกว่าเป็นคนเดียว

Super Mum

บ้านนี้ล่าสุด 36+2 หมอก็ยังไม่ตรวจปากมดลูกเหมือนกันค่ะ เดียววันที่ 3/1 หมอนัดที่ 38+2 ก็ยังไม่รู้ว่าจะได้ตรวจไหม

บ้านนี้ตรวจล่าสุดที่ 31weekค่ะ นัดอีกทีก็วันคลอดเลยเรากังวลว่ามันนสนไปไหม

บ้านนี้35วีคแล้วยังไม่นัดตรวจเหมือนกันค่ะฝากพิเศษด้วยไม่แจ้งด้วยว่าจะตรวจให้วันไหน

บ้านนี้ไม่ได้ฝากพิเศษ สงสัยจะนัดอีกทีวันคลอดเฃย

ตอนนี้ 32 wk เเล้ว หมอยังไม่ตรวจให้เหมือนกันค่ะ ไม่ได้เเจ้งด้วยว่าจะตรวจให้วันไหน

เเม่บ้านนี้ฝากที่โรงบาลรัฐ ไม่ได้ฝากพิเ

บ้านนี้2ท้องที่ผ่านมา หมอกระตุ้นวันคลอดทีเดียวคะ

ขอบคุณค่า

ปกติท้องแก่​ หมอนัดทุก2สัปดาห์​ไม่ใช่หรอคะ​

สอบถามคนอื่นๆเห็นเค้าบอกเเบบนี้เหมือนกันค่ะ เเต่ทำไมเรานานมากถึงนัด

บ้านนี้นัดตรวจปากมดลูก นัดกระตุ้น37wคะ