5 Các câu trả lời

VIP Member

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ข้างที่ลูกไม่เอาหัวนมจะสั้นกว่า สงสัยดูดยาก เลยให้เค้ากินตอนหิวๆมีงอแงบ้าง ก็พยายามกันไปสุดท้ายตอนนี้ปกติแล้วค่ะกินได้ดีทั้ง2ข้าง แต่หัวนมก็ยังสั้นเหมือนเดิมนะคะ

VIP Member

เปนเหมือนกันค่ะ ตอนหิวจะให้กินข้างที่เค้าถนัด เเล้วปั้มอีกข้างไปด้วย หลังจากนั้น ตอนหิวน้อยๆ จะให้ดูดข้างไม่ถนัด เพื่อให้คุ้นเคยค่ะ

เราก็เป็นค่ะ นมข้างที่ลูกไม่ดูดหัวนมสั้นกว่า ต้องดึงหัวนมออกถึงจะยอมดูด แต่ก็ดูดไม่นานเท่าอีกข้าง เราก็ปั้มนมข้างนี้เก็บเอาค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

ความถนัดของลูกค่ะ ที่ถามหมอมา ทุกครั้งที่หิว ให้เอาเต้าข้างไม่ถนัดให้ลูกก่อนเสมอค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไม่เอาเต้าข้างขวา อาศัยปั๊มด้วยค่ะ