แชร์ประสบการณ์ผ่าคลอด

เอาจริงๆๆคือไม่รู้อะไรเลยต้องเตรียมอะไรไปบ้างคือท้องเเรกก็จะตื่นตื่นหน่อย หมอนัดผ่า11.30แต่ให้ไปรอ8.00เพื่อจองห้อง โชคดีเราไปถึงคนแรก ตอนแรกคิดว่าจะได้คลอกคนเเรกแน่เลยพอไปถึงเปลี่ยนเสื้อผ้า ได้นอนเตียง3คิดที่3?น้ำตาแทบไหลรอยาวๆหมอที่ผ่าวันนี้เราคลอดเขาผ่า3คนเราคนสุดท้ายเลยนอนรอยาวๆๆไปเหงาก็เหงาคุยกะลูก2คนใกล้เจอหน้ากันแล้ว ถึงเวลาหมอมาเราดีใจมากใกล้ๆๆๆแล้ว คิวแรกหมอคือ9โมง เราก็นอนรอจนได้ยินเสียงข้างนอกพยาบาลเสียงดังบอกเคสพิเศษหมอมาขอผ่าคลอด เราก็โอ้ยน้ำตาจะไหล ให้หัวคิดอย่างเดียวเมื่อไหล่หนอ จนผ่านไปพยาบาลเดินมาเข็นไปรอหน้าห้องรอสักพักแม่น้ำตาไหลพยาบาลถามตื่นเต้นหรอดีใจหรอ เราก็บอกอยู่ๆมันก็ไหลสักพักเสียงท้องร้อฝไม่หยุดเลยจ้า เนื่องจากไม่กินข้าว2วันเพราะหมอสั่งงดน้ำตาก็ไหลตาตายเเล้วคิดใจที่ร้องไห้ไม่เพราะใกล้คลอดแต่ร้องเพราะหิว555555นอนรอลูกคนอื่นเขาเข็นผ่านหน้าเห็นแล้วก็ดีใจ (อยากว่าพยาบาลจังคนหิวข้าวมากดันมาเลือกซื้อข้าวตรงน้าที่เรานอน เวลานั้นพักกลางวันพอดี)12.00ได้เวลาเข้าห้องผ่าตื่นเต้นขนลุกเลยไม่รู้จะทำไรใจเต้นตุบๆๆๆเข้าห้องผ่าเปลี่ยนเตียงตอนเปลี่ยรเตียงคือเราไม่รู้ตัวด้วยช้ำว่าน้ำเดินพอลุกออกเปลี่ยนไปนอนห้องผ่าพยาบาลก้บอกห้องค่ะคะโกนใหญ่เลยน้ำเดินแล้วจะได้ผ่าไหมหนอเต็มผ้าเลยห้องผ่าก็ยังเก็บไม่เสร็จเรามองไปเห็นหน้าหมอเเล้วเหงื่อเขาเต็มตัวเลยเเถวนั่งเอามือกุมขมับเหมือนเหนื่อยมาก พยาบาลก็พูดเย้ผ่าคนสุดท้ายแล้วจะได้ทะก คือก้สงสารหมอกะพยาบาลเลยผ่าตั้งแต่9โมงไม่มีพักเราคนสุดท้าย12.20ใช้เวลาผ่า20นาที(ดมยาสลบนะ เตียมใจมาบล๊อคหลัง555แต่ได้ดมยา)ตอนนี้น้อง3เดือนแล้วจ้า

1 Các câu trả lời

VIP Member

ขอบคุณที่แชร์นะคะ อ่านเพลินมากเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan