3 Các câu trả lời

เคยให้ลูกสาวใส่ค่ะ ข้อดีคือเวลาเค้าก้าวเท้า น้ำหนักรองเท้าเบา ทำให้การก้าวเท้าง่ายขึ้น และรองเท้าก็ไม่หลุดออกจากเท้าเพราะมีถุงเท้ารัดอยู่ ประหนึ่งเค้าเดินเท้าเปล่าค่ะ ข้อเสียคือรองเท้าไม่แข็งพอที่จะจัดระเบียบข้อเท้าให้อยู่ในแนวตรง ทำให้ลูกเดินทิ้งน้ำหนักไปข้างใดข้างหนึ่งของเท้าค่ะ

เคยลองให้ลูกใช้รองเท้าลักษณะนี้ แต่ไม่ใช่ยี่ห้อนี้ค่ะ ส่วนตัวก้ไม่ได้ช่วยเท่าำหร่นะคะ แถมราคาก้ค่อนข้างสูง ให้เดิรเท้าเปล่าบนพื้นบ้าน สยามหญ้า พื้นทรายดีกว่าค่ะ กระตุ้นประสาทสัมผัสบนิเวณฝ่าเท้า ทำให้น้องมีพัฒนาการเดินที่ดี และมั่นใจทุกอย่างก้าว ด้วยค่ะ

หลานเคยใส่ค่ะ ส่วนตัวคิดว่าราคาค่อนข้างสูงและใช้ได้เพียงระยะสั้นๆตอนลูกเพิ่งเริ่มหัดยืนหรือหัดเดินแรกๆเท่านั้นเองค่ะ พอน้องเดินได้คล่องแล้วก็จะไม่ได้ช่วยเซฟตรงช่วงข้อเท้านะคะคุณแม่

Câu hỏi liên quan