11 Các câu trả lời

บ้านนี้เคยเป็นคล้ายๆแบบนี้นะคะ พาไปหาหมอ หมอบอกน้องผิวแห้งมาก ให้ใช้ออยหยดในน้ำอาบ เลี่ยงการใช้สบู่ แล้วก็ทาโลชั่น ezera ค่ะ ใช้ดีมาก

เป็นไขที่ติดตัวน้องมาค่ะ ตั้งแต่อยู่ในท้องแล้วค่ะ ไม่ต้องแคะแกะเกานะคะ อาบน้ำ เอาออยเช็ดไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็หายไปเองค่ะ

เดี๋ยวก็ค่อยๆลอกออกค่ะ แม่อย่าเช็ดแรง อย่าถูอย่าเกาให้น้องนะคะ เวลาอาบน้ำสระผมก็ถูเบาๆค่ะ เดี๋ยวก็เกลี้ยง

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำค่ะ :)

ไขค่ะอาบน้ำทำความสะอาดเด่วก้อหายค่ะอย่าถูแรงนะค่ะเด่วก้อค่อยๆหลุดไปเองค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะเป็นไขมันที่ติดมาด้วยค่ะ บ้านนี้ก้เป็นเดี๋ยวหายไปเองค่ะ😊

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ใช้วาสลีนทาทิ้งไว้นะคะ วัน2วันออกหมดเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ

ต้องเอาออยเช็ดคะ่ที่หน้าและหัวด้วย

น้องเปนไขค่ะแม่..ใช้สำลีชุบออยเช็ดค่ะ

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ

ไขค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ไขจ้า

Câu hỏi liên quan