12 Các câu trả lời

อันตรายนะคะ ถ้าสำลักมากๆ อาจจะเข้าปอดได้ค่ะ ลองเปลี่ยนจุกนม และใช้หมอนหนุนหัวลูกให้สูงขึ้นเวลาให้นม หลังจากกินนมเสร็จก็ให้หัวสูงไว้สัก15-20นาทีนะคะ ป้องกันกรดไหลย้อนค่ะ

อันตรายค่ะ เท่าที่อ่านมาถ้าสำลักเค้าให้จับนอนตะแคง ไม่ยกหัวน้องขึ้นมาป้องกันการไหลย้อนลงหลอดลม แต่อิแม่เห็นน้องสำลักทีไรเผลอยกหัวน้องขึ้นมาตลอด ตกใจทำอะไรไม่ถูก

บ้านนี้สำลักตั้งแต่ดูดเต้า พอช่วงหลังๆ กลายเป็นว่า เค้าไม่กล้าดูดจากเต้าคุณแม่เลยค่ะ ต้องปั้มใส่ขวดตลอดเลย ใครพอมีวิธีแก้ปัญหาที่ดีกว่านี้บ้างคะ

ทำแล้วค่ะ แต่เค้าเห็นแล้วร้องเลยค่ะ กลายเป็นเค้ากลัวไปเลยค่ะ

นมออกแรงจ้าแม่.. แม่บีบออกก่อนสักนิดนะคะก่อนน้องกินจะได้ไม่สำลักจ๊ะ

อันตรายค่ะ สำลักย่อยๆถ้าลงหลอดลมหรือปอด ลูกจะเป็นปอดอักเสบได้คะ

จุกนมอาจใหญ่ไปใช้แบบไม้ดูดไม่ไหล

VIP Member

ลองเปลี่ยนไซค์จุกนมดูค่ะ

เราเคยอ่านเจอ....อันตรายนะคะ

เวลากินนม ยกหัวสูงนะคะ

อันตรายค่ะ

Câu hỏi liên quan