1 Các câu trả lời

เราเคยเป็นตอนห้าเดือน ประคับประคองมาได้จนคลอด แถมคลอดก่อนกำหนดอีก เลือดออกเกือบทุกวัน เครียด สารพัด ท้องปั้นแข็งถี่ ระงับสองครั้ง ท้องนี้ทรมานมากเครียดสารพัด นอนอยุ่นิ่งๆอยู่สี่เดือนเต็ม แต่เลือดก็ยังออก กินยากันแท้งกับฉีดยาจนถึงคลอดเลย แต่มีพยาบาลคนนึงพูดทำให้เราสบายใจขึ้นคือ มันเป็นภาวะของเรา และก็จะเป็นจนกว่าเราจะคลอด เพราะฉนั้นมันจะไม่หยุดออกเลือด อย่าไปเครียด มันก็จริงนะ สู้ๆนะแม่ทำใจให้สบาย กินอาหารที่มีโปรตีนเยอะๆ จะช่วยให้น้องน้ำหนักดีค่ะ

Câu hỏi liên quan