2 Các câu trả lời

ประจำเดือนมาตอนต้นเดือน(มาตรงทุกเดือนค่ะ)เเล้วรอบนึง อยู่ๆมาอีกทีช่วง20ต้นๆ มาเเค่วันเดียว นิดเดียว พอเดือนต่อไปประจำเดือนไม่มาค่ะ พึ่งมารู้สึกอีกทีต้นเดือนถัดมา พอตรวจก็ท้องค่ะ นี่ล่ะค่ะเลือดล้างหน้าเด็ก รอไห้หมดเดือนก่อนก็ได้ค่ะ เเล้วค่อยตรวจ เพราะบางทีไข่พึ่งตกก็อาจจะตรวจไม่เจอ

เลือดล้างหน้าเด็กไม่มี ที่มีคือเลือดแท้งคุกคาม ยังไงก็ตรวจครรภ์ก่อนนะคะ

พี่คะเลือดล้างหน้าเด็กมันมีนะค่ะ แต่ท้องก่อนๆคือไม่มี แท้งก้อครั้งเดียว คือตอนนี้เลือดมันหยุดไปแล้วด้วยมา2-3วันและมาน้อยท้องก้อปวดเกร็งวันแรกแค่นั้น