8 Các câu trả lời

เลี้ยงได้ค่ะ เลี้ยงตั้งแต่ก่อนท้องแล้ว แต่ห้ามตักอึแมวเท่านั้นเอง หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้ ให้ใส่ถุงมือกับหน้ากาก แล้วล้างมือให้สะอาด บ้านนี้ยังนอนกับแมวด้วย ไม่เป็นไร

VIP Member

บ้านนี้ก็เลี้ยงค่ะ แต่มีบ้านอึบ้านฉี่ให้แมวค่ะ และต้องรักษาความสะอาด อย่าเก็บอึอย่าเก็บฉี่แมวเองนะคะ บ้านนี้สามีเป็นคนดูแลความสะอาดค่ะ

แล้วกลิ่นมันมีผลกระทบไม่ค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ เลี้ยงในห้องนอนน่ะค่ะ บ้างทีมันมีกลิ่นทั้งอึทั้งฉี่ จะเป็นอันตรายไม่ค่ะ

เลี้ยงอยู่เหมือนกันค่ะ แต่สามีเก็บอึกับฉี่แมวให้ค่ะ

กลิ่นมันมีผลไม่ค่ะแม่

VIP Member

เลี้ยงค่ะ แต่น้องฉี่น้องอึนอกบ้าน แค่ให้อาหารเฉยๆ

บ้านนี้ก็เลี้ยงค่ะ เเต่ดีน้องฉี่น้องอึนอกบ้าน

VIP Member

เลี้ยงได้คะ​ แต่เราห้ามเก็บอึแมวเองนะคะ

ระวังขนแมวนะคะเดี๋ยวเป้นภูมิแพ้