เลี้ยงลูกด้วยน้ำนมแม่

เลี้ยงน้องด้วยนมแม่มาจะ4เดือนแล้ว ตอนนี้อยากทานตำมะม่วงใส่ปลาร้ามากๆ ไม่กล้าทานเลยตั้งแต่ตอนท้อง อยากถามแม่ๆว่าเวลาอยากกินของพวกนี้ต้องปั๊มนมทิ้งมั้ยคะ ต้องปั๊มทิ้งกี่รอบคะ ส่วนตัวตอนนี้แม่ปั๊มนมวันละ 5 รอบค่ะ

3 Các câu trả lời

เราเข้าใจว่าการรับประทานอาหารบางชนิดอาจส่งผลกระทบต่อลูก โดยเฉพาะถ้ามีประวัติแพ้อาหาร การทานตำมะม่วงในปริมาณมากอาจทำให้ลูกมีอาการไม่สบาย ดังนั้นคุณควรระวังในการทานอาหารที่อาจส่งผลกระทบต่อลูกของคุณ เกี่ยวกับการปั๊มนมให้นมทิ้ง เมื่อคุณรับประทานอาหารที่อาจส่งผลกระทบต่อลูก คุณสามารถปั๊มนมทิ้งเพื่อลดการสัมผัสของสารอาหารนั้นในน้ำนมที่ลูกได้รับ คุณสามารถปั๊มนมทิ้งได้ก่อนที่จะทานอาหารที่เสี่ยงต่อการแพ้อาหาร และคุณสามารถปั๊มนมได้เท่าที่ครบตามความสะอาดและสบายใจของคุณ สำหรับจำนวนรอบที่ควรปั๊มนมทิ้ง ไม่มีข้อกำหนดที่แน่นอน แต่คุณสามารถปั๊มนมเพียงพอเพื่อลดการสัมผัสของสารอาหารนั้นในน้ำนมที่ลูกได้รับ คุณสามารถปั๊มนมเพียงพอตามความรู้สึกและความสบายใจของคุณ หากคุณมีข้อสงสัยเพิ่มเติมหรือต้องการคำแนะนำเพิ่มเติม คุณสามารถพูดคุยกับแพทย์หรือนักวิชาการทางสุขภาพเพื่อขอคำแนะนำและคำปรึกษาในกรณีที่เกี่ยวข้องกับสุขภาพของคุณและลูกของคุณได้อย่างเหมาะสมค่ะ https://invol.co/cll6uma

Influencer của TAP

เค้าก็กินใส่ปลาร้า แต่ปลาร้าต้มสุกค่ะ ไม่ได้ปั๊มทิ้งด้วย ตัวน้อยก็โอเคค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย

4mo trước

แต่กินแค่ครั้ง 2 ครั้งเองค่ะตั้งแต่คลอดมา555 ไม่กล้ากินเยอะเหมือนกัน

Super Mom

ถ้าใส่ปลาร้าสุกทานได้นะคะ ไม่ต้องปั๊มทิ้งค่ะ

Câu hỏi liên quan