11 Các câu trả lời

จางค่ะคุณแม่ รอยแตกจะเป็นสีขาวถ้าหมั่นสครับผิวทาครีมบำรุงเช้าเย็นหลังอาบน้ำ รอยจะจางกลืนไปกับผิวค่ะ ไว้คลอดเสร็จทำได้เลยค่ะคุณแม่ ช่วงนี้ก็ใช้ออยให้ชุ่มชื่นอยู่ตลอดๆไปก่อนนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้ทาเเต่เอาไม่อยู่เลยคะ คิดว่าจะไม่แตกดันมาแตกเอาตอนท้ายสะเยอะเลยคะ

ทาออยเหมือนเดิมค่ะ หลังคลอดถ้ากังวลจริงๆค่อยทำเลเซอร์ แต่แพง! 38+5 บ้านนี้ก็แตก หมอบอกว่าผิวหนังคนยืดหยุ่นไม่เท่ากัน คนจะแตกก็แตกค่ะ ทำใจอย่างเดียวเลย🤣

เเตกเปะๆเลยคะ หยิบๆ

ใช้EVEก็เอาไม่อยู่จริงๆค่ะวาสลีนก็เอาไม่อยู่เลยเนื่องจากของเราออกแต่ท้องท้องแรกแตกหมดเลย

เหมือนกันเลยคะใช้เหมือนกันคะ เอาไม่อยู่ ปกติผิวแห้งด้วยคะไม่เกาก็แตกคะ

ของเราก็เป็นค่ะ แตกตอนท้อง2 ค่ะ ใช้อะไรก็ไม่หาย มันเป็นร่องรอยของความรักค่ะคุณแม่ 😂😂😂

😅😅ร่องรอยเเห่งความเสียสระใช่ไหมคะเเม่

VIP Member

บ้านนี้ 34W 4D ใช้เบบี้ออยทาท้องไม่แตกเลยค่ะ แต่นมแตกแทน😂😂

บ้านนี้ท้องไม่แตกเลย นมแตกตั้งแต่ 6 เดือนกลุ้มใจมากตอนนี้

แม่บ้านนี้แตกหมดเลย ขา อก ท้อง มาแตกช่วงเดือนที่8

แม่ใช้ตัวนี้จร้าแปดเดือนครึ่งแล้ว ยังไหวอยู่คะ

ตอนรี้ใช่ออย ครีมทาท้องของคลินิก แล้วก็Eveคะเอาไม่อยู่เลยคะแม่ไม่เอาก็มา ปกติไม่เคยท้องใหญ่ด้วยคะ เลยแต่ชัดมากเลย

อยากทราบว่า คุณแม่ได้ ญ หรือ ชาย ค่า

ญ คะคุณแม่

จะคลอด​ 4,5 วันนี้ค่ะ​ ยังไม่แตกเลย

คลอดน้องแล้วค่อยว่ากันจ๊ะแม่

VIP Member

.