1 Các câu trả lời

1.พอจะซาวดูได้จากความหนาของคอค่ะ ถ้าเสี่ยงเป็นดาวหรือผิดปกติ พอจะสังเกตุได้ แต่ไม่ชัวร์100% 2.ความเสี่ยงมีทุกคน อายุไม่เกี่ยว ไม่จำเป็นต้อง30ขึ้นไปถึงเสี่ยงค่ะ สมัยนี้น้อยกว่า30ก็มีค่ะ ไม่ต้องมีญาติเป็นก็เสี่ยงได้ค่ะ 3.ปากแหว่ง ซาวได้ค่ะ เพดานโหว่ซาวไม่เห็นค่ะ (แต่ถ้าแบบ4dเห็นมั้ยไม่รู้ค่ะ) ส่วนตัวแนะนำให้ตรวจค่ะ เพราะมันรู้ผลนอกจากดาวและยังมีโรคอื่นๆพวกซินโดรมอีกหลายแบบค่ะ อย่าง Edward's syndrome, Turner's syndrome ค่ะ เราก็เคสนึงค่ะ ที่ต้องยุติไป เพราะน้องเป็น Turner's syndrome

Câu hỏi liên quan