7 Các câu trả lời

ถ้าถึงขั้นขึ้นศาลถึงไม่ได้จด ศาลก็จะดูฐานะการเลี้ยงดูด้วยว่าใครเหมาะ สามีเราพ่อแม่เลิกกันไม่ได้จดทะเบียนขึ้นศาลแย่งลูกกันสรุปฝ่ายพ่อชนะ ลูกอยุ่กับพ่อทุกคน เพราะพ่อสามีฐานะและการงานดี ส่วนแม่สามีไม่ได้ทำงานเป็นหลักแหล่งฐานะพอมี แต่ลูกๆอยู่กับพ่อ ก็ยังติดต่อแม่อยู่ ไม่ได้ตัดขาดกัน ไปหาแม่บ้างพ่อบ้าง

ตามกฎหมาย ถ้าไม่ได้จดทะะเบียนสมรส ไม่ว่าเป็นผู้หญิงผู้ชาย ลูกมีสิทอยู่กับแม่หมดค่ะ

ไม่มีสิทธิ์ค่ะ ถ้าไม่ได้จดทะเบียนสมรสเขาฟ้องเอาลูกจากเราไปไม่ได้ค่ะ

เขาใช้นามสกุลพ่อด้วยนะคะ

สิทเป็นของแม่ฝ่ายเดียวค่ะจนกว่าเด็กจะมีอายุครบ20ปี

VIP Member

ต้องอยู่ที่หลักฐานอื่นๆค่ะ ตอบยากเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ

ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะคะ

เป็นกลจให้นะคะ

Câu hỏi liên quan