ขอคำปรึกษาหน่อยจ้า

เราเป็นประจำเดือนครั้งสุดท้ายเดือนมีนาประมานวันที่ 12 ในเดือนเมษาช่วงเทศกาลสงกรานต์ เราดื่มเบียร์ไปเยอะ2วันติดเลยค่ะ เรียกได้ว่าเมาเลย เพราะเราไม่รู้ว่าตัวเองจะตั้งครรภ์ มารู้ตัวว่าตัวเองตั้งครรภ์เดือนพฤษภา เพราะมีอาการแพ้ท้อง ประจำขาดเดือนเมษา เราก็นึกว่าไม่เป็นไรไม่เคยคิดว่าตัวเองจะตั้งครรภ์ เพราะมดลูกต่ำ พอรู้ว่าตัวเองตั้งครรภ์ ก็ไปฝากครรภ์ที่คลีนิค ไปหาหมอทุกเดือน กินยาบำรุงตลอดจนตอนนี้ครรภ์จะ4เดือนแล้วค่ะ อยากถามแม่ๆว่า เด็กในท้องจะเป็นไรรึป่าวคะ กลัวลูกไม่สมบูรณ์ แต่ก็สวดมนต์ขอพร และก็ดูแลตัวเองมากกว่าเดิมค่ะ ตอนนี้กังกลอยุ่เหมือนกันค่ะ

21 Các câu trả lời

เหมือนกันเลยค่ะ. ปจด. มาครั้งสุดท้าย 31 มี. ค. สงกรานต์ทั้งเที่ยวทั้งดื่ม.แบบหนักมากเลย ไม่รู้ว่าท้อง. มาตรวจอีกทีตอน 6 พ. ค ท้องได้ 5w แล้วจ้า. ตอนแรกก็แอบกังวลเหมือนกัน. หมอซาวแล้วน้องปกติก็โล่งแล้วค่ะ

ความเครียดส่งผลเสียหลายอย่างนะคะ ทำใจให้สบายดีกว่าค่ะ อดีตที่ผ่านไปแล้วปล่อยมันไปค่ะ เราไม่ได้ตั้งใจ เก็บมันมาเครียดก็ไม่มีประโยชน์ มีแต่โทษ อยู่กับปัจจุบันอย่างมีสตินะคะ

บ้านนี้จัดเต็มไปเมื่อตอนปีใหม่เพราะไม่รุ้ว่าท้องเหมือนกันค่ะแต่ตอนนี้ก้ท้องได้จะเข้า8เดือนแล้วค่ะไปหาหมอตรวจสุขภาพลูกตามที่หมอนัดทุกครั้งคุนหมอก้บอกว่าลูกปกติดีจ้า

แม่บ้านนี้เป็นคนชอบดื่มดื่มทุกวันไม่เว้นแล้วดื่มครั้งล่ะมากๆประจำเดือนขาดจนท้องได้6วิคก็เลิกขาดเลยค่ะทานยาตามหมอสั่งบำรุ่งเยอะๆตอนนี้14วิคแล้วตัวเล็กแข็งแรงดีค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าตัวเองท้อง ก่อนหน้านั้นก็กินเบียร์ เที่ยวบ่อย หลังจากรู้ว่าท้องก็หยุดแล้วมาบำรุงตัวเอง น้องก็สมบูรณ์ ปกติดีค่ะ

มาล่าสุด21มีนา ไม่รู้เหมือนกันค่ะทั้งกินเหล้าขาวกินเบียร์ สูบบุหรี่จัดมากค่ะพึ่งมารู้เดือนพฤษภาคมเองค่ะ แต่หมอบอกว่าน้องแข็งแรงดีค่ะ😂😂

บ้านนี้ดื่มหนัก แถม ไปเครื่องx-ray เพราะตรวจโรคก่อนทำงานด้วย มารุ้ตังอิกที 2 เดือนแล้วจ้า เป็นคนอ้วนด้วยอลยไม่รุ้ว่าท้อง

ไปหาหมอทุกเดือนอยู่แล้ว ทำไมไม่ถามหมอละคะ ว่าเด็กสมบูรณ์ไหม มาถามคนในนี้ไม่มีใครวินิจฉัยได้ค่ะ

สภาวะร่ายกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน ถึงจะทานเหมือนกัน แต่ผลก็ต่างกัน คิดง่ายๆแค่นั้น

เหมือนกันเลยค่ะสงกรานต์ดื่มเต็มที่ ตรวจคัดกรองดาวน์แล้วปกติค่ะน้องแข็งเเรงดี

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ไปซาวมาหมอว่าน้องปกติดี 34 w1dแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan