แชร์ประสบการณ์ ปั๊มนมไม่เกลี้ยงเต้าค่ะ

เราเป็นคนน้ำนมเยอะ ปั๊มนม บางทีก็ไม่รู้ว่าหมดรึเปล่าเกลี้ยงรึเปล่า หลังๆเวลาปั๊มลูกชอบตื่น ปั๊มทีนึงได้10นาทีก็ต้องเลิกปั๊ม 10นาที ปั๊มได้12ออนซ์ ไรงี้ ก็เลยหยุดปั๊ม แต่มันไม่เกลี้ยงนะ เต้านิ่มลงจริง แต่ไม่ได้ยวบไปเลย หรือไรงี้ แล้วทีนี้น้ำนมรอบใหม่ก็มา เราก็ปั๊มได้ 10นาที เลิกปัมเ้ป็นแบบนี้ประจำ ทุกวันๆ จนมาวันนึง เราเจ้านมอักเสบเราก็คิดว่าไม่มีอะไร ก็ประคบนวด แต่ไม่หายก็ปวดๆ จนสามวันถัดมา มีอาการบวมแดง แข็ง เราก็คิดว่าปกติ จน5วันถัดมาไม่หาย รู้สึกมีอะไรขาวๆคราวนี้ปวดและไข้ขึ้นสูงยัน 40 กินยา ไข้ก็ลดลงมาเหลือ 39 วันถัดมา รู้สึกมีอะไรเหนียวๆ สรุปคือมีหนอง หนองแตกืเลยตัดสินใจมาหาหมอ สรุปหมอบอกว่าต้องกรีดออกนะ เป็นหนองเยอะมาก กรีดลึกประมาน5เซน แผลเป็นโพรงเลย หมอบอกว่าต้องนอนโรงบาลให้ยาจนกว่าจะหาย หมอบอกสาเหตุมาจากการปั๊มนมไม่เกลี้ยงเต้า และสะสมเรื่อยๆนานวันเข้า เลยเป็นฝี หมอเลยขอเลยต่อไปปั๊มให้เกลี้ยงไม่เกลี้ยงจะอักเสบอีก **รูปใต้คอมเมนท์**

7 Các câu trả lời

ของเราก็เคยเป็นไข้สูง 40 แอดมิด 2 คืน แต่โชคดีที่ยังไม่ทันเป็นหนอง แค่น้ำนมอุดตัน จนอักเสบ เข้าใจเลยค่ะ ทรมานมาก

เพิ่งเห็นภาพ ขนลุกเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ ที่มาแชร์ หายป่วยไวไวค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

อันนี้คือภาพแผลหลังจากผ่าเอาออก ลึกเป็นโพรง 5เซน

น่ากลัวมากเลยค่ะ หายไวๆนะคะคุณเเม่ เป็นประโยขน์มากค่ะ จะจำไว้ไปใช้

ต้องปั้มจนเราเห็นว่าไม่มีน้ำนมออกมาแล้วใช่ไหมคะ

ค่ะ ต้องให้มันนิ่มและยวบไปเลย

บ้านนี้ซื้อยาเลซิแคปมากินคะ แก้ท่อน้ำนมอุดตัน

มีรูปยาไหมคะ

สองตัวนี้ช่วยได้คะ

นี่คือก่อนฝีแตก

รุปไม่ขึ้นคะ

Câu hỏi liên quan