แม่ๆคนไหนเคยเจอปัญหานี้มั๊ยคะ😂

เราเจอบ่อยมากค่ะ ไม่ว่าจะซื้ออะไรมาก็มีแต่ทักมาเหมือนไปเดือดร้อนเงินในกระเป๋าตังเขาเลยค่ะ🤣 ไม่ว่าจะขวดนม🍼 เขาก็บอกว่าตอนลูกเราไม่มีนะรูจุกแบบนมแม่ เราใช้รูเดียวเดี๋ยวลูกสำลัก คือก่อนแม่ซื้อแม่ก็ดูและหารีวิวแล้ว ไม่ดู=ไม่ไหล แล้วทำไมลูกถึงดูดนมแม่หลายรู้ถึงไม่ค่อยสำลัก ไม่ว่าจะน้ำยาซักผ้าปรับผ้านุ่มอาบสระหรือล้างขวดนม🧺🧴 ส่วนตัวแม่จะใช้ของอองฟอง เขาก็ทักกันมา มันแพงนะไหวหรอใช้ดีนี้เบบี้มายธรรมดาก็ได้นะ แม่ก็ได้แต่ตอบไป สะดวกแบบนี้ส่วนตัวคิดว่ามันไม่ออแกนิกพอ ถึงแพงแต่ก็สามารถซื้อของที่ดีที่สุดได้ มาอย่างสุดท้ายคาร์ซีท อยากที่ลงรูปเลยค่ะ🤣ทุกคนก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีและปลอดภัยให้ลูกค่ะ ถึงจะไม่ได้ไปไหนบ่อย แค่ไปรพ. แม่ก็ไม่อยากอุ้มค่ะอันตราย อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอมันไม่มาบอกเราก่อนอยู่แล้ว อย่างน้อยลูกก็อยู่ในที่เซฟดีกว่าอยู่ในมือเราค่ะ แม่ๆคิดยังไงกับการซื้อคาร์ซีทค่ะ หรือโดนทักและขัดเวลาซื้อของมั๊ยคะ #ลูกคนแรก

14 Các câu trả lời

จำเป็นมากค่ะ ซื้อตั้งแต่ท้องได้ 7 เดือนแล้วค่ะตปท.ถ้าไม่ติดตั้งคาร์ซีทผิดกฏหมายเลยนะคะ

เราก็ตอบแบบนี้กับคนที่ทักเรามาว่าต่างประเทศถ้าไม่มีเขาให้ออกจากโรงบาลเลย ความปลอดภัยลูกมาก่อน เขาก็ตอบเรามาว่า ทำไมที่โรงบาลถ้าไม่มีไม่ให้ออกหรอก ขนาดแม่พี่มีลูก4คนมือนึงอุ้มมือนึงขับยังโตมาถึงทุกวันนี้ได้ เราก็ไม่ตอบเขาไปแต่คิดในใจนั่นคือโชคดีของคุณ

VIP Member

เอาที่คุณเเม่สะดวกเลยคะ ใครจะพูดก็พูดไป😂บางคนก็พูดเหมือนจะมาเลี้ยงด้วยกับเรา

ใช่คะ💓💓💓

VIP Member

ซื้อแหละดีแล้วค่ะ ไม่ต้องรอลูกโต 1 วันก็ให้นั่งเลยค่ะ

บ้านนี้จะให้นั่งตั้งแต่ออกจากโรงบาลวันแรกเลยค่ะ

555 เจอเหมือนกันค่ะ

ปัญหาโลกแตกของคนขี้อิจฉาค่ะ