ท้องช่วงไตรมาสสุดท้าย(ไตรมาส3) ทำให้นอนไม่หลับส่งผลทำให้ตื่นสายผิดมากเลยหรอ

เราอยู่บ้านสามี ชอบหิวตอนช่วงเที่ยงคืน-ตี1 แล้วก็ลุกมากิน พอกินเสร็จจะนอนเลยก็ไม่ได้ ต้องนั้งรอให้อาหารย่อย บางวันก็เป็นกรดไหลย้อนนอนไม่ได้ต้องลุกไปอ้วก กว่าจะได้นอนก็ปาไปตี2 ตี3 แล้วทำให้ตื่นสาย 9-10โมง (วันไหนตื่น 7-8โมง มีอาการวูป เพลีย เหนื่อยหอบง่าย) คล้ายๆพักผ่อนไม่เพียงพอ เลยต้องนอนให้อิ่มๆ แต่โดนพ่อสามีว่าให้ว่าตื่นสาย บราๆๆๆๆ แต่เรื่องงานบ้านเราก็ทำปกติเท่าที่เราไหว อยากรู้ว่าการตื่นสาย มันผิดมากเลยหรอ 😓 ( ส่วนใหญ่ไม่ได้หลับกลางวันค่ะเพราะทำงานบ้าน + เลี้ยงลูกคนโต )(คนโตไม่นอนกลางวันค่ะ เลี้ยงเอง full time )

17 Các câu trả lời

บ้านนี้สามีพาตื่นสายค่ะ​ ตื่นประมาณ​ 9-10โมง​ วันไหนที่เราไปทำงานค่อยตื่นเช้า​ แม่สามีใจดีมากทำกับข้าวไว้รอทุกเช้า​ จนรู้สึกผิดเลย

บ้านเรา สามีเข้าใจค่ะ แต่ติดที่บุคคลที่3 😅

เราก็นอนตื่น9โมง10โมงเหมือนกัน​ ดีที่อยู่กับสามีแค่2คน​ ตื่นมาสามีทำกับข้าวไว้ให้เสร็จสรรพ​ ดูแลเราทุกอย่าง​ รู้สึกโชคดี​

บ้านนี้ตื่น 10-11โมง บางวันตื่นบ่ายโมง เพราะกลางคืนนอนไม่หลับ จะหลับก็ตี2-3 โชคดีหน่อยอยู่กับแฟนและลูกคนโตเลยไม่มีใครบ่น

9-10โมงนี่สายมากเลยนะคะ ลองปรับเป็นงีบกลางวันพร้อมคนโตดูค่ะแม่ หิวกลางดึกกินเป็นนมกล่องค่ะนอนต่อได้เลย

นมกล่องเอาไม่อยู่ค่ะ 😓 แล้วคนโตไม่นอนกลางวันค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ลืมบอกไปเลย มีภาวะเลือดจางด้วยค่ะ หมอบอกว่าเลยทำให้ออ่นเพลีย 😅

แม่บ้านนี้แยกบ้านยุ่ค่ะนอนตื่นกี่โมงก้อไม่มีไครว่าค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ