38 Các câu trả lời

ตอนท้องแรกฝากร.พ.รัฐ หมอจะซาวฟังแค่เสียงหัวใจค่ะจนคลอด พอท้อง2เลือกฝากร.พ.เอกชนเพราะแท้งคุกคาม ซาวทุกเดือนเสียเงินหน่อยแต่เพื่อความสบายใจค่ะ

ท้องแรกก็ฝาก ร.พ รัฐ ค่ะ ซาวบ่อยยุนะ แล้วแต่หมอหรือป่าวคะ บ้านนี้เจอหมอดีมากค่ะพูดดีคุยดีแนะนำดีมาก ซาวให้ดูบ่อย ☺️ สงสัยจะเป็นบางหมอค่ะ 😂

6weekซาวไปก็ไม่เจอน้องอยู่ดีรอประมาณ20weekกว่าจะได้เจอน้องนะคะ แต่ของเราฝากท้องที่รพ.รัฐเขาซาวให้ทุกครั้งเลยค่ะแต่ไม่แน่ใจว่าเป็นบางรพ.รึป่าว

เราฝากคลีนิก ได้ซาวด์ตั้งแต่ครั้งแรกเลยค่ะ 5วีค เจอน้องเป็นจุดขาวๆพอเครื่องมือเข้าไปใกล้ๆได้ยินเสียงหัวใจแล้วค่าาา ซาวด์ผ่านช่องคลอดค่ะ

VIP Member

ทางนี้พอท้องไปเอาสมุดกับอนามัยแต่ไม่ไปโรงบาล เราไปที่คลีนิคเลย เจอตัวอ่อนตอน6วีค ซาวด์ทุกเดือน แต่ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นมาอีกนิดหน่อยนะ555

บ้านนี้ฝาก รพ.รัฐแต่เป็นคลินิกพรีเมี่ยมค่ะ u/s ทุกครั้งที่คุณหมอนัดค่ะ (นัดทุก 4w) u/s ครั้งแรกตอน 6w ทางช่องคลอด เห็นน้องเห็นหัวใจเต้นปกติค่ะ😊

VIP Member

ทราบว่าตั้งครรภ์​ก็6สัปดาห์​พอดีคุณ​หมอก็ซาว​ดูเลยว่าค่ะว่าตั้งครรภ์​ในมดลูก​ปกติไหม..ตัวน้องอยู่ในมดลูกไหม..#รพ.เอกชน..

เราฝากเอกชล หมอซาวด์ให้ทุกเดือนเลยค่ะ จ่ายแพงแต่สบายใจ ได้ฟังเสียงใจลูกเต้น ได้เห็นอริยาบทของลูกในท้อง ก็สุขใจดีค่ะ

ไม่ต้องกังวนละคะ รอซาวตอนอายุครรภ์มากๆดีแล้ว สำหรับเรา เราว่าสัก21w กำลังดีเห็นทุกอย่าง. ไปตอนนี้ก็เปลืองตังเปล่าๆคะ

ทางด้านบ้านนี้ไปฝากท้องคุณหมอก็ซาวด์ให้เลยค่ะ ได้เห็นน้องเลย เสียค่าใช้จ่ายแต่ได้เห็นเค้าเราอุ่นใจค่ะ