4 Các câu trả lời

คิดในแง่ดีคะ ถ้าน้องผิดปกติ จะหลุดไปเองประมาท4-12วีค นี้ผ่านมาแล้ว แม่ไม่มีการการแปลกๆๆ สบายใจได้คะ แต่ต้องหมั่นสังเกตตัวเอง น้องแข็งแรงสมบูญดีเขาถึงอยุ่กับเรา ถ้าเขาไม่แข็งแรง เขาก้อไม่อยากทำให้เราลำบาก แถมจะเป็นอันตรายต่อแม่อีก เขาถึงต้องไป สุ้ๆๆ หาอาไรที่สนุก ผ่อนคล้าย ออกไปสูดอากาศข้างนอกบางคะ 😊😊

TapFluencer

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ถ้าจะไม่วิตกบอกเลยทำไม่ได้ แต่พยามยามกังวลให้น้อยที่สุดค่ะ อย่างน้อยเราก็ผ่าน 12 สัปดาห์แรกมาแล้ว เราซื้อเครื่องฟังเสียงหัวใจเด็กมาฟังสัปดาห์ละครั้งถึงสองครั้งค่ะ ทำจิตใจให้แจ่มใสเข้าไว้ และดูแลตัวเองให้ดีๆ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้น้องแฝด ตอนนี้ 14วีคกว่า นัดล่าสุด13วีค นัดหน้าอีกที21วีคเลยค่ะ อีแม่แอบกังวลนิดนึง เพราะตั้งแต่ท้องมามีความเสี่ยงแท้งคุกคามเรื่อยๆ ฝากกับ รพ. แต่ตั้งใจว่าสัก16-17วีคจะไปซาวที่คลินิกค่ะ

กังวลค่ะแต่จะไม่คิดมากเกินไปค่ะ ต้องคิดในแง่ดีไว้ค่ะ ถ้าเค้าจะมาเกิดเค้าก็มาเกิดค่ะ อยากคิดมากน่ะคะ บำรุงให้เยอะๆนะค่ะ