7 Các câu trả lời

บ้านนี้ไปรพ.มดลูกเปิด3เซ็นหมอให้กลับมารอที่บ้านผ่านไป3วันน้ำคร่ำแตกไปรพ.ไม่ถึงชั่วโมงคลอดค่ะ ไม่ได้เร่งแต่อย่างไรมดลูกของผู้หญิงแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

VIP Member

จะผ่าได้ต่อเมื่อ ลูกอยู่ในท่าก้นกับปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มถ้ารอ2ชม.ก็แล้วไม่เปิดเพิ่มหมอเขาก็จะผ่าให้ค่ะแม่ วันนี้พึ่งอบรมสอนแม่มาค่ะ หมอบอกมาค่ะ

ถ้าแม่อยากผ่าแจ้งหมอเลยค่ะ ยื้อลูกไว้ดีกว่าค่ะอันตราย บางท่านเล่าว่า อีก10วันครบ40วีค ลูกเสียในท้อง เศร้าจัง ผ่าเลยดีกว่าค่ะแม่อันตรายถ้ารอนาน

เปลี่ยนรพ. เลยค่ะ ถ้ามีความเสี่ยงหมอผ่าให้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องรอให้ถึง38วีค เห็นมีแม่ท่านนึงพึ่งโพสไปอีก10วันก็จะคลอด แต่น้องจากไปแล้วค่ะ

ตอนนี้ปากมดลูกเปิด2เซนแต่หมอให้กลับมาดูอาการที่บ้านไปนอน3คืนแล้วไม่เปิดเพิ่มไม่ให้ยาใดๆทั้งสิ้นกลับมาถึงบ้านปวดท้องอีกแล้ว

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ปวดท้องจะมาพร้อมกับปวดฉี่คือตอนฉี่นี้ปวดหน่วงๆมากๆ

VIP Member

ควรปรึกษา และอยู่ในความดูแลของแพทย์ดีกว่านะคะ

อายุครรภ์ไม่ถึง 38 w หมอไม่ผ่าให้นะคะ

Câu hỏi liên quan