24 Các câu trả lời

เคยแท้งท้องลมเพราะหมอนี่แหละซาวเราตอน6wบอกว่าไม่เจอเด็กอาจท้องลมทำใจไว้เพราะ6wต้องเจอแล้วเราก็จิตตกสมัยก่อนโซเชียลก็ไม่ขนาดนี้เราก็เครียดหมอนัดอีกตอน7wก็ไม่เจอผลสุดท้ายท้องลมจริงๆ(รพ เอกชน )มาท้องอีกครั้งเราซาว6wไม่เจอน้องเราก็เฉยๆหมอบอกแค่ว่าน้องอาจเล็กเกินนัดอีกที8wเจอน้องและหัวใจเต้นค่ะ(รพ รัฐ) บางทีเราไม่ต้องเชื่ออคำพูดหมอหมดทุกอย่างนะค่ะให้แม่ทำใจสบายๆอย่าเครียดบางทีมันอาจคลาดเคลื่อนก็ได้ ถ้าแม่ไม่มีอาการหน่วงท้องหรือเลือดออกก็อย่าวิตกนะค่ะสู้ๆ การที่เราเครียดจะหยุดการพัฒนาของเด็กได้ค่ะ

บ้านนี้ซาวทางช่องคลอดตอน 5 week เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ไม่เจอตัวเด็ก หมอนัดใหม่ 7 weeks เจอเด็กกับหัวใจน้อยๆแล้วค่ะ คุณแม่ใจเย็นๆ ทานโฟลิคเยอะ พวกผักใบเขียว อีกสัก 2 อาทิตย์ค่อยไปซาวใหม่เพราะบางทีเดือนที่ตั้งท้องไข่อาจจะตกช้าค่ะ เลยยังไม่เจอตัวเด็ก

หมอที่เราเคยไปซาวน์ ก็พูดคล้ายๆ แบบนี้ ไม่พบตัวอ่อน และบอกว่า 6 week แล้ว เราพยายามบอกหมอว่ารอบเดือนเรา 35 วัน หมอก็พูดแบบเดิม เปลี่ยนหมอเลยค่ะ 2 สัปดาห์ต่อมาไปซาวน์ พบตัวอ่อน+หัวใจเต้น ช่วงก่อนพบตัวอ่อนเครียดเหมือนกันค่ะ คุณแม่สู้ๆ ค่ะ

เราตอนแรกหมอก็บอกว่าอาจท้องลม หรือนอกมดลูก สารพัดจะกังวลค่ะ รอครบกำหนดไปซาวอีกครั้งตอน 8W ถึงเห็นน้องพร้อมกับเสียงหัวใจตุบๆ ❤️ ใจเย็นๆคะ น้องยังเล็กมาก อย่าเครียด ดูแลตัวเองดีๆพักผ่อนเยอะค่ะ✌🏻✌🏻

น้องจะหัวใจเต้นเร็วค่ะ จนอาจทำให้คุณแม่รู้สึกได้ในบางครั้งนะคะ สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้🥰

เราไปฝากตอน6วีค หมอบอก ครรภ์ยังอ่อน กลัวตรวจไม่เจอเดี๋ยวเราจะคิดมาก หมอนัดตอน8วีคเราไม่ได้ไป เราไปตอน10วีคทีเดียวเลย ยังไงก็เห็นค่ะ 5555 เห็นแขนเห็นขาดุ้กดิ้กเลยล่ะค่ะ

เป็นไปได้ค่ะคุณแม่ 7w น้องยังเล็กมาก คุณแม่อย่าพึ่งกังวลเลยนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ อย่าพึ่งหาไรมาทานเลยคะ ทำตามที่คุณหมอแนะนำจะดีที่สุดค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่✌️🤰🏼😊

ท้อง 3 ค่ะ หน้าท้องหนาหาไม่เจอ เลยซาวน์ผ่านช่องคลอดเจอตัวน้องเรียบร้อย หัวใจเต้นเป็นจังหวะดี ส่วนพี่สาวตื่นเต้นมากเมื่อได้เห็นตัวน้อง อายุห่างกันตั้ง 15 ปีแหนะ 😁

VIP Member

เหมือนเราตอนนี้เลยค่ะ6วีค แต่คุนแม่ไม่น่ากังวลน่ะค่ะเพราะไม่มีเลือดออก ส่วนเราสิมีเลือดออกร่วมด้วย เครียดร้องไห้ทุกวัน😢😢

เราซาวช่องคลอด6วีคก็หัวใจเด็กไม่เต้นคะ..ตอนนั้นเครียดมาก..หมอบอกน้องตัวเล็กอยู่..ซาวอีกที9วีคหัวใจปกติแข็งแรงคะ..รอก่อนคะ

รออีกหน่อยนะคะแม่ น้องยังตัวเล็กอยู่ เราไปซาวด์ครั้งแรก4wก็ยังไม่เห็นน้อง มาเห็นตอน9w อย่าพึ่งกังวลนะคะ ❤