35 Các câu trả lời

น้ำนมจะออกหลังคลอดเจ้าตัวน้อยค่ะ หลังคลอดประมาณ 30-40 ชม. ฮอร์โมนต่างๆที่เกี่ยวข้องจะกระตุ้นให้มีการสร้างน้ำนมเพิ่มขึ้น คุณแม่ส่วนใหญ่จะเริ่มรู้สึกว่า นมมาแล้ว และน้ำนมจะถูกผลิตอย่างต่อเนื่องก็ต่อเมื่อมีการนำน้ำนมออกจากร่างกายอย่างสม่ำเสมอ ไม่ว่าจะด้วยการดูดของลูก การบีบด้วยมือหรือการปั๊มด้วยเครื่อง https://www.nommaeshop.com

บางคนก็มีบางคนก็ไม่มีปกติทั้ง 2 แบบค่ะ จะมีหรือไม่มีก่อนคลอดก็วัดกันหลังคลอดหมดค่ะ ใครหมั่นกระตุ้น ปั๊มนมถูกวิธีก็มีนมหมดไม่ต้องกังวลนะคะ อย่าไปเครียดกับอะไรไม่เป็นเรื่องเลย ปวดหัวเปล่า ๆ

เรา39+4ยังไม่มีสักหยดเลยค่ะแม่ ลองปรึกษาหมอหมอบอกว่า อาจจะมาหลังคลอดถ้ายังไม่มาน้องดูดกระตุ้นแล้วจะมาค่ะ

ปกติน้ำนมควรไหลหลังคลอดเลยค่ะแม่ เพียงแต่ก่อนคลอดต่อมน้ำนมจะเริ่มผลิตนมไว้ในเต้าแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่

30วีคเหมือนกันค่ะ ไม่มี น้ำนมเช่นกัน ท้องแฝด กังวลอยู่ว่าลูกจะมีน้ำนมกินกันพอรึป่าว

สู้ๆค่ะคุณแม่ นี่ก็ยังไม่มีเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีอาการคัดนมเลย กลัวไม่มีน้ำนมให้เจ้าตัวเล็กกิน

บ้านนี้พอย่างเข้าเดือนที่ 4 เริ่มมาเลยค่ะ ตอนนี้ 6 เดือนคือต้องใช้แผ่นซับแล้วจ้า

ดีจังค่ะ บ้านนี้ 30 week แล้วยังไม่รู้สึกคัดเต้าเลย

พึ่งมีตอน35wค่ะมีนิดเดียวพอ37wเริ่มไหลเยอะแล้วค่ะต้องบีบหัวนมบ่อยๆให้นำ้นมมา

TapFluencer

บ้านนี้มาตอน5เดือนค่ะ แล้วก้หายไปแล้วก้มาอีก ตอนนี้30+4ยังมีมานิดๆ

คลอดได้3-4วันเลยค่ะน้ำนมถึงมา กินน้ำร้อนกระตุ้นวันล่ะ4ลิตรเลย😅

Câu hỏi liên quan