16 Các câu trả lời

กินผลไม้คะ มะละกอ ช่วยได้คะเเก้วมังกร กล้วย คาบเช้าฝืนใจกินข้าวผัดก้อได้คะ ้เปลี่ยนเปนอาหารเส้นสักคาบก้อได้คะ เราเคยผ่านมาเเล้วติดอีโควิดด้วยสิตอนนั้น ลองดูคะ

ขอบคุณคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่พอเริ่มเข้าเดือนที่5 จะกินเก่งขึ้นอัตโนมัติหิวบ่อยๆมากๆจนต้องกินตลอดเลยค่ะ ง่วงนอนก็ยังหิวค่ะ เพราะลูกกำลังเจริญเติบโตไวมาก 😅สู้ๆนะคะแม่🥰

ขอบคุณคะ

TapFluencer

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่จะเบื่ออาหารขนาดไหนแม่ต้องพยายามกินให้ได้นะคะอย่าเลี่ยงเด็ดขาดเพราะน้องในท้องรอสารอาหารจากสิ่งที่แม่ทานค่ะ สู้ๆค่ะแม่💗

พยายามทุกวันเลยคะ

ก่อนหน้านี้ช่วง 1-4 เดือนน้ำหนักเราลดลงเหมือนกัน เบื่ออาหาร กินได้น้อย ตอนนี้ 4 เดือนกว่าเริ่มดีขึ้นกินได้เยอะขึ้นแล้ว เดี๋ยวคงกินได้ค่ะคุณแม่

ขอบคุณคะ

แรกเราก็เป็นค่ะ เข้าสู่เดือนที่7-8 อยากทุกอย่างที่ขวางหน้า ไม่ต้องเครียดนะคะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ไม่มีอะไรต้องห่วงจ้า

แม่ทานผลไม้เยอะด้วยค่ะ ฝรั่งกับแอปเปิ้ล วันละเป็นกิโลเลย

TapFluencer

หาคลิปอาหารดูก่อนเลยแม่ เพิ่มความอยากอาหารก่อนแล้วค่อยหาเมนูที่ตัวเองอยากกินจริงๆ เราดูแต่อาหารเลยถึงจะกินข้าวลง

ทำเหมือนกันคะ ดูแทบทุกเวลาเลยคะ แต่เห็นในคลิปอาหารเหมือนจะอ้วกคะ ยิ่งเห็นยิ่งจะอ้วกคะ ทรมานมาก

เป็นข่วงนี้กินอะไรไม่ค่อยได้ แต่ตอนนี้7เดือนเเล้วเริ่มกินอะไรได้ค่ะกินบ่อยด้วย สู้ๆนะค่ะ แม่ๆ เราก็ต้องผ่านไปได้

TapFluencer

เหมือนกันเลยค่ะ กินข้าวใม่อร่อย กลืนใม่ลง กินแต่ก๋วยเตี๋ยว ราดหน้า ใรแบบนี้ค่ะ ข้าวใม่รุ้สึกอยากกินเลยค่ะ

ทานไม่ได้สักอย่างเลยคะ

เหมือนกันค่ะกินข้าวไม่ได้เลยคอแข็งจะอวกทุกวันนี้กินแต่อาทิตย์เส้นเลยถ้าเป็นข้าวก็จะต้มก่อน

อ่อคะ

เป็นเหมือนกันค่ะน้ำหนักลง3โลแล้ว เรากินแต่ของเปรี้ยวแล้วก็ท้องเสียค่ะ แย่างอื่นกินได้นิดหน่อย

กินไม่ลงสักอย่างเลยคะ น้ำหนักลงจะ5โลแล้ว

Câu hỏi liên quan