20 Các câu trả lời

เราก็ท้องเล็กคะ น้ำหนักเราขึ้นมาแค่ 6 โลเองคะ แต่น้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ อย่ากังวลคะแม่ ตอนนี้คลอดน้องแล้วจะได้ 2 เดือนแล้ว นน.ลงมาเป็น 10 โล กลับไปผอมกว่าตอนไม่ท้องอีกจ้า😅

ไม่น้อยไปค่ะ เรา 33 สัปดาห์ขึ้น 8 โล ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ หมอก็ว่าปกติ เลิกกังวลแล้วมาให้ดูที่ การเจริญเติบโตของลูก และน้ำหนักลูกตอนซาวด์ดีกว่าค่ะ

ดูน้ำหนักลูกเป็นหลักค่ะ ท้องเล็กแต่ลูกน้ำหนักดีตามเกณฑ์ แข็งแรงดีก็ไม่ต้องกังวลแล้วค่ะ มาโตต่อข้างนอกได้ค่ะ

ท้อง​แรกไหมคะ​ ไม่น่ากังวลนะคะ​ ท้องเล็กใหญ่​ไม่เกี่ยวดูที่นน.ลูกจ้า ของแม่เองท้อง2 ขึ้นมา10โลแค่นั้นเหมือนกัน

เราตอนนี้29wkน้ำหนักขึ้นมาแค่3โลแต่อัลตร้าซาวน์คุณหมอบอกนน.เด็กตามเกณฑ์เลยไม่กังวลเน้น นน.ลูกเป็นหลักพอ

ไม่น้อยนะบ้านนี้36วีคน้ำหนักขึ้นแค่3โลแต่ซาวน์น้ำหนักลูกก็2500ตามเกณฑ์เลยไม่ได้ซีเรียส

เราซาด์ตอน27 6 น้ำหนักน้อง1300กว่า หมอบอกตัวใหญ่ไปให้ลดหวาน แต่ท้องเล็ก ตอนนี้30วีคแล้ว

ไม่น้อยนะแม่ บ้านนี้ขึ้นยังไม่ถึง5โลเรยจ้า ขอแค่นํ้าหนักลูกตามเกณฑ์พอจ้า

เรา36Wตอนนี้น้ำหนักขึ้นแค่6กิโลเองคะ แต่น้องหนักตามเกณฑ์

ไม่น้อยนะคะ บ้านนี้ขึ้นทั้งหมด8กก. จนคลอดน้องนน.3590 กรัม