คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว

เราท้องได้22สัปดาห์แฟนเราไม่เคยไปหาหมอด้วยภาระค่าใช้จ่ายทุกอย่างเราเป็นคนออกทั้งหมดเค้าอยู่บ้านเค้าเราอยู่คอนโดเราเค้าบอกว่าทำงานสองเดือนมาหาเรา5ครั้งทั้งๆที่บ้านเค้ากับคอนโดเราอยู่ห่างกันแค่ถนนกั้นและที่เราทนไม่ไหวคือเค้านอกจากจะไม่เคยถามถึงค่าใช้จ่ายในการไปหาหมอเค้ายังจะมาขอยืมเงินเราบ่อยครั้งครั้งล่าสุดบอกมีคดีเรื่องรถมอเตอร์ไซด์ที่กู้ร่วมกับแฟนเก่าเค้าแล้วโดนไฟแนนซ์แจ้งความต้องใช้เงินประกัน60000บาทแล้วมาบอกเราเราเลยตอบไปว่าถ้าคุณมองเห็นเราเป็นครอบครัวสักนิดเงินแค่นี้ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลยแต่ที่ผ่านมาคุณไม่เคยมีอะไรให้เราและลูกแม้กระทั้งเวลามีแต่คำพูดดีๆที่พิมมาวันละประโยคแต่ทุกครั้งที่คุณมีปัญหาเรื่องเงินคุณรีบมาหาเราได้เราเลยบอกเค้าว่าเรามีลูกมีภาระค่าใช้จ่ายต้องรับผิดชอบคุณไปดูแลตัวเองเถอะอยากถามว่าเราผิดรึเปล่าคะและใจดำเงินไปไหม#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ปล.ตั้งแต่รู้จักกันเราไม่เคยได้รับอะไรจากเค้าแม้แต่ข้าวสักมื้อแต่เราดีใจที่มีลูกค่ะเพราะอยากมีมานานและอยากเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวถ้าจะมีสามีที่ไม่ช่วยกันหามีแต่เอาภาระมาเพิ่มให้

31 Các câu trả lời

เข้าใจความรู้สึกเลยคะไม่ต่างกันสักเท่าไร​ สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้คะ​

เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว สามีเลิกไปมีใหม่แล้วคะ

ทำถูกแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะแม่✌️✌️✌️

ทำถูกแล้วค่ะแม่ สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

สู้ๆนะคุณแม่ แม่เก่งมากค่ะ ขอให้แข็งแรงๆนะคะ

สู้ๆนะค่ะคุณแม่ หัวใจของคนเป็นแม่แกร่งเสมอ

ขอเป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ✌️✌️

เก่งมากค่ะคุณแม่ เท่สุดๆ💕💕

สู้ๆนะคะคุณ​แม่

ทำถูกแล้วค่ะ