แชร์ประสบการณ์ค่ะ

เราต้องท้องได้40Wเลยค่ะพอดีตรงกะที่หมอนัดเราก็ไปตามนัดพอไปถึงหมอก็ตรวจภายในว่ามดลูกเราเปิดป่าวปรากฎว่าไม่เปิดหมอเลยบอกเราว่าจะต้องผ่าออกให้ได้เตรียมของไปนอนโรงบาลเลยทั้งดีใจทั้นตกใจค่ะพอเราไปถึงโรงบาลก็ติดต่อนอนห้องพิเศษคืนนั้นนอนไม่หลับเลยค่ะตื่นเต้นมากพอตอนเช้าพยาบาลก็มาทำความสะอาดที่น้องสาวเราให้เราอาบน้ำใส่สายเหยี่ยวให้เราพอแปดโมงครึ่งพยาบาลก็พาเราไปที่ห้องผ่าตัดเราก็บอกเราว่าจะต้องบล็อกหลังนะจะมีอาการที่ตามมาคือปวดหลังนิดหน่อยคุณแม่ทนได้นะค่ะจากนั้นเค้าก็พาเราเข้าห้องผ่าตัดเลยค่ะแป๊บเดี๋ยวก็ได้ยินเสียงลูกร้องได้เห็นหน้าลูกดีใจมากค่ะบอกเลยเรานี้น้ำตาใหลเลยค่ะจากนั้นเค้าก็เย็บแผลให้เราให้เรานอนสักพักก็ส่งตัวมาที่ห้องรอรับลูกค่ะถามว่าเจ็บแผลไหมตอนนั้นไม่รุ้สึกเจ็บค่ะดีใจมากกว่าค่ะน้องออกมาด้วยน้ำหนัก3,560กรัมค่ะ

313 Các câu trả lời

40สัปดาห์เหมือนกันจ้า ทีแรกกะคลอดเอง เร่งคลอดไปครึ่งวันปากมดลูกเปิดแค่ 3 เซน ทนปวดอีกไม่ไหวเพราะปากมดลูกไม่ยอมเปิดเพิ่มเลยตัดสินใจเปลี่ยนเป็นผ่าคลอด แล้วน้องก็ออกมาน้ำหนัก 4,110 กรัม

คงจะน่ารักซังมากเลยนะค่ะ คุณแม่

คุณแม่ไม่อธิบายความเจ็บปวดเลย อธิบายแต่ความตื่นเต้นและมีความสุข น้องน่ารักมาก แข็งแรงๆ นะคะ ยินดีด้วยนะคะแม่

หน้าเกลียดมากค่ะ แม่บ้านนี้กำหนดคลอดวันนี้ แต่ไม่มีอาการค่ะ มดลูกก็ไม่เปิด หมอพึ่งตรวจวันอาทิตย์ค่ะ

ใจเย็นๆๆค่ะสู้ๆนะค่ะ

บ้านนี้ก้นัดผ่าเหมือนกันค่ะตื่นเต้นมาก​ ขอบคุณ​ที่แชร์​ประสบการณ์​ ลดความตื่นเต้นมาหน่อยนึง​😅😅

บ้านนี้นอนรอที่ห้องคลอดล้ะจ้า 39+4มีมูกใสออกเเล้วก็ท้องปั้น เเต่ปากมดลูกยังไม่เปิดรอดูอาการต่อไปจ้า

วันนี้ปวดท้องมา รพ..อาการท้องแข็งหมอก้ให้แอดมิดปากมดลูกก็ไม่เปิดอยากเจอหน้าแล้วเหมือนกัน...

สู้ๆๆค่ะคุณแม่เด๋วก็เจอเจ้าตัวน้อยล่ะ

VIP Member

น่ารักน่าชังจังเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้ก้อ39+4 วันแล้ว ไม่รู้จะต้องผ่าคลอดหรือคลอดเองค่ะ

ในกรณีของเราต้องผ่าเพราะปากมดลูกไม่เปิดค่ะอีกอย่างมันเกินกำหนดมามากแลวค่ะคุณหมอเลยต้องผ่าให้ค่ะ

ผ่าเสร็จยังไม่เจ็บหรอกค่ะ จะเจ็บวันถัดไป ตอนจะขยับตัว ไอแรงไม่ได้เลย เราร้องเลยค่ะ 😂

สอบถามหน่อยค่ะแม่ ตรวจภายในหมอตรวจยังไงเจ็บไหมค่ะ พรุ่งนี้หมอนัดตรวจเหมือนกัน กลัว🤣🤣

ตรวจครั้งแรกเจ็บๆจุกๆ ค่ะ แต่ไม่รู้แม่บ้านอื่นเป็นกันมั้ยนะคะ แม่บ้านนี้เจ็บสุดตอนตรวจภายใน

VIP Member

คุณแม่คะ ระยะเวลาเริ่มจากบล็อกหลังไปจนผ่าคลอดน้องเสร็จ รวมระยะเวลาประมาณเท่าไหร่คะ

ใช้เวลาบล็อกหลังและผ่าคลอดประมาณ 40 นาทีค่ะแต่เราต้องนอนดูอาการอีกประมาณ1ชั่วโมงถึงจะไปส่งเราที่ห้องพักได้ค่ะ

Câu hỏi liên quan