จับได้ว่าสามีไปนอนม่านรูดกับคนอื่น

เราตั้งท้อง​ได้ 18 Week แล้ว เมื่อวานเป็นวันที่พีคที่สุด เราเจอทั้งรูปถ่าย ทั้งคลิปวีดีโอ ความยาวประมาน 16 นาที ในคลิป คือ สามีของเรา กำลังบรรเลงกับผญ. คนอื่นยุ น้ำตาล่วงเลยค่ะ ความคิดในหัว สับสนมาก ไม่รุจะเริ่มต้นตรงไหนดี คนที่นอนกอดเราทุกวัน คุยกะลูกในท้องก่อนนอนทุกคืน คนที่เราเลือก บอกรักเรากะลูก จะทำกะเราได้ขนาดนี้ พอเรารุความจิง ก้เลือกที่จะโกหกต่อ แต่สุดท้ายความจิงก้คือความจิง ผญ.คนนั้น แก่กว่าเราประมาน 12 ปี ไม่มีสามีเป้นตัวเป้นตน ไม่เคยคุยกันกะสามีเราหรือรุจักเป้นการส่วนตัว เจอกันแค่ ไม่ถึงครึ่งชม. ก้ชวนกันไป.... ผญ.รุค่ะ ว่าเราท้อง และเป้นคนคนออกค่าใช้จ่ายในการไป บรรเลงครั้งนี้ที้งหมด ที่สำคัญนี้ไม่ใช่เหตุการณ์​ครั้งแรก เพราะมันเคยเกิดขึ้นกะ ผญ.คนอื่น ก่อนมาคนนี้ ตอนนี้เราเครียดมาก นอนร้องไห้ทั้งคืน เราผิดเอง ที่สนองตันหาสามีไม่ได้ ท้อเหลือเกินค่ะแม่ๆ #ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาให้กำลังใจนะคะ ตอนนี้แม่เข้มแข็งขึ้นมาก คลอดน้องแล้ว น้องได้ 4 เดือนแล้วค่ะ อยู่กับลูกมีความสุขมาก เลิกโฟกัสเรื่องอื่นไปเลย

629 Các câu trả lời

เราก็เป็น แฟนนอกใจซ้ำจนเราทนไม่ไหวแต่ดัน มารู้ตัวว่าท้องอีกเวรกรรมเนอะ แต่เค้าบอกจะไม่ทำอีก เราก็ให้โอกาสเพราะเห็นแก่ลูก สุดท้ายก็เหมือนเดิม เจ็บซ้ำๆ ร้องไห้ทุกวัน เค้า ไม่ค่อยสนใจเราแต่กลับใส่ใจคนอื่น จนในที่สุด เราก็หมดความอดทนเพราะต่อให้มีเค้า เค้าก็ไม่ ได้ช่วยอะไรเรา ไปหาหมอเราก็ไปคนเดียว เรา ตัดสินใจ เลิกแบบเด็ดขาด ตอนนี้ได้เห็นเค้าเปลี่ยนแปลงดีขึ้นแต่เราก็ยังใจแข็งค่ะ เพราะเราเจ็บมาเยอะทนมามากพอแล้ว นับวันรอเห็นหน้าลูกอย่างเดียว เรื่องแฟนถ้าดีขึ้นจริงๆค่อยให้โอกาสอีกครั้ง

ในฐานะที่ผมเป็นผู้ชายนะครับเรื่องความต้องการทางเพศหรือสิ่งต่างๆมันก็มีในหลวงมาใช้พอสมควรผมอยากให้ทางเจ้าของโพสต์ลองคุยกับสามีคุณรู้ไหมว่าการอุ้มท้องมันไม่ใช่เรื่องง่ายมันต้องการกำลังใจมันมีสภาวะต่างๆที่เข้ามาทุกวีคถ้าการกระทำที่ไปมีความสุขแค่คนเดียวโดยอยู่บนความทุกข์ในความหวังของแม่ที่อยากให้ลูกออกมาดีมันมีผลกระทบกับเด็กแค่อยากให้คุยกันดีดีแล้วก็อย่าให้คุณแม่คิดผัดกับเรื่องที่ผ่านมาก้าวข้ามไปก่อนแล้วมาเริ่มใหม่ลองใช้เหตุผลคุยกันยังไงมันก็คือคำว่าครอบครัว

ถ้าเป็นเรานะค่ะ แม่ เราจะไม่ทนค่ะ เราจะเดินออกมาแล้วบอกตัวเองว่า "พอ" กับ ผช.คนนี้เพราะเราคิดว่า ขนาดเราท้องลูกของเค้าๆยังไม่มีความคิดหักห้ามใจตรงนั้นเลย แล้วเราจะนั่งร้องไห้ เพื่อ อะไรค่ะ เป็น ซิงเกิ้นมัม ก้อยังดีกว่าทนทุกข์ทรมาน อย่างที่เป็น..จริงๆค่ะ #หากเราพูดอะไรที่ไม่ควร เราขอโทษด้วยนะค่ะ แต่เราคิดแบบนี้จริงๆค่ะ เพราะเราบอกสามีทุกวันค่ะ ว่าถ้านอกใจ หรือจับได้ว่ามี ผญ.ก้อทางใครทางเผือกค่ะ อย่าได้แคร์ เพราะเราไม่อยากทนทุกข์ทรมาน เจ็บช้ำใจ ต้องปล่อยวางค่ะ#ขอบคุณค่ะ😌🙏

สู้นะคะ เข้มแข็งเพื่อลูก ถ้ามีพ่อไม่ดี ไม่มีดีกว่าค่ะ แค่แม่ดีๆคนเดียว ก็มากเกินพอแล้วค่ะ เป็นโลกทั้งใบให้ลูกได้แล้ว เราเองเคยมีพ่อค่ะ แต่ไม่ค่อยดีนัก พอแม่เลิกกับพ่อ แล้วพ่อออกไปจากชีวิต กลับกลายเป็นว่ามีความสุขขึ้นเยอะเลยค่ะ เพราะเราไม่ต้องเห็นแม่เราโดนทำร้ายจิตใจ สรุปตอนอยู่ด้วยกันแค่แม่-ลูกมีความสุขกว่าตอนมีพ่อ(ที่ไม่ดี)เยอะเลยค่ะ แรกๆอาจจะยังเสียใจ เป็นธรรมดาค่ะ คิดถึงลูกไว้ให้เยอะๆนะคะ แล้วลูกจะกลายเป็นความสุขของเรา และก็เป็นความสุขที่ยิ่งใหญ่มากๆเลยค่ะ

คุณยังรักเค้าและต้องการเค้ามากใช่ไหม? ถึงยังงัยคุณก็ยอมอดทนใช่ไหม? คุณถึงได้โทษตัวเองว่าเราเป็นคนผิด ถ้าเป็นแบบนี้คุณอยากให้ความสัมพันธุ์เหมือนเดิมคุณก็เฉยๆ ไม่ต้องสนใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น ผช.ก็แค่รักสนุก แต่ถ้าเกิดขึ้นบ่อยๆคุณทนได้ไหม อันนี่ต้องคิดต่อว่าจะเอางัย กับการโดนทำร้ายจิตใจซ้ำๆ ถึงมีลูกด้วยกันมันไม่ใช่เหตุผลที่จะอยู่ด้วยกัน ถ้าคุณรู้สึกว่ามันรับไม่ได้ ก็ปล่อยเค้าไปทำในสิ่งที่เค้าอยากทำ เราก็ไปใช้ชีวิตของเรา

สู้ๆนะคุณใช้เวลาอยู่กับลูกเยอะๆแล้วคุณจะรุ้ว่ามีแค่ลูกเท่านั้นที่ไม่เคยทำให้เราทุกข์ส่วนผัวน่ะหราปล่อยให้มันไปตายสะถ้ามันไม่รักดีสำหรับเราใครจะคิดยังไงเราไม่รุ้แต่เราคิดเสมอว่ามันมีได้เราก็มีได้จบเจ๊้าทำชีวิตให้แฮปปี้ทุกวันนี้ผัวเราจากม่ะก่อนเหี้ยสุดๆพอลูกกับเมียไม่สนใจมันๆก็เปลี่ยนตัวเองจากหลังเท้าเป็นฝ่ามือเลยจร้าทุกวันนี้ก็ลูกสามแล้วมันเป็นคนดีแล้วจร้า..อยู่กับลูกมากๆพูดคุยกับเค้าสตรองค่ะผ่านมันไปให้ได้นะสุ้ๆ

ขอบคุณ​จ้า

สู้ๆนะคะคุณแม่ เมื่อก่อนแฟนเราก็มีแบบนี้เหมือนกันแต่ไม่ถึงขั้นไปนอนกับใคร แค่คุยๆ เราหักดิบเลยค่ะ ถ้าจับได้อีกก็ไม่ต้องเห็นเรากับลูก เค้าก็เลยพยายามเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อเรากับลูก ตอนนี้เลยไม่มีปัญหาแบบนี้อีกเลย เราก็เคยคิดค่ะว่าเป็นเพราะเราที่สนองเค้าไม่ได้ เลยลองปรับความเข้าใจกันดูก็ดีขึ้นค่ะ คนที่รักเราจริงก็มีนะคะ ถ้าผช.คนนี้ไม่เปลี่ยนอะไรเพื่อตัวคุณแม่ คุณแม่ก็ต้องรักและคิดถึงลูกในท้องให้มากๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ถ้าเขาแค่สนองอารมณ์ทางเพศ ก็ปล่อยผ่านค่ะ เตือนเขาเรื่องโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ หาทางป้องกัน เพราะไม่งั้นอาจนำเชื้อมาติดเราได้ เปลี่ยนเขาไม่ได้ เปลี่ยนที่เราง่ายกว่าค่ะ สุขทุกข์อยู่ที่ใจเราค่ะ ปล่อยวางไม่มีใครทำอะไรเราได้ ถ้าใจเราเข้มแข็งพอ เรื่องที่สำคัญที่สุดในตอนนี้ คืออะไร แล้วโฟกัสแค่เรื่องนั้นเรื่องเดียว ถ้าเรามีจุดหมายชัดเจนว่าเราทำต้องทำอะไร และทำเพื่อใคร เราจะนิ่งมากขึ้นค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

อย่าโทดตัวเองเลยค่ะแม่คนมันจะชั่วจะเลวถึงแม่สนองตันหาได้มันก็ทำเหมือนเดิมแหละค่ะถ้าเค้ารักเราจริงมีโอกาส100ครั้งเค้าก็ไม่ทำแต่ถ้าคนมันจะทำต่อให้ไม่มีโอกาสเลยมันก็หาทางที่จะทำอยู่ดีค่ะถามตัวเองนะคะว่าจะทนอยู่กับคนแบบนี้ได้จริงๆหรอแม่ต้องอยู่กับความทุกข์ใจไปตลอดชีวิตถ้าเค้ายังไม่รู้จักพอหรือเลือกเดินออกมาใช้ชีวิคใหม่เริ่มต้นใหม่อาจจะทรมานในช่วงแรกๆแต่ำม่ตลอดไปแน่นอนค่ะ สู้ๆนะคะเป็นอีกหนึ่งกำลังค่ะ

เราก้อเคยเป็นค่ะ​ สามีแอบไปกินของฟรีมา​ ญ.​ก้อรุ้ว่าเขามีเมียแล้วแต่ก้อจะเอาค่ะ​ เราตัดสินใจเลิกแต่ทำไม่ได้ค่ะเพราะเจ้าตัวน้อยโผ่มาเสียก่อน​ ตอนแรกก้อเคลียดทำใจไม่ได้ค่ะ​ ตอนนี้ปล่อยวางแล้วค่ะ​ ทำเพื่อลูกอยู่กับลูกให้มากๆนะค่ะแล้วทุกอย่างมันจะผ่านพ้นไป​ ปล.ถ้าสามียังทำดีกับเราเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนไปก้ออย่าไปคิดอะไรให้มันรกสมองเลยค่ะ​ ของฟรียังไงก้อคือของฟรีค่ะอย่าเอาโรคมาติดเราก้อพอ