4 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันค่ะ ไตรมาสที่3 น้ำหนักไม่ขึ้นแม้แต่ขีดเดียว 10 สัปดาห์ แต่ซาวนด์แล้วเด็กโตตามเกณฑ์ก็สบายใจหายห่วงค่ะ

Super Mum

น้องในท้องโตขึ้นปกติมั๊ยค่ะ บ้านนี้อายุครรภ์ 36+4 นน.ขึ้นทีละนิดเหมือนกันค่ะ แต่ข้างในนน.ดีเลยค่ะ

ต้องปรึกษาหมอแล้วค่ะแม่ของเราตอนช่วงอายุคครรภ์เท่าแม่ น้ำหนักก็ไม่ขึ้นเหมือนกันหมอให้ตรวจ nst ค่ะ

อันนี้หมอบ่นให้บำรุงเยอะๆอย่างเดียวเลยค่ะ แต่เราก็กินเยอะแล้วนะ แต่น้ำหนักก็ไม่ขึ้น

ไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะพยาบาลมีบ่นๆ แต่ก็กินแล้วนะคะมันไม่ขึ้นให้ทำไงเนาะ ขึ้นลง4-5ขีดตลอด

เหมือนกันค่ะหมอบ่นๆบอกให้กินเยอะๆ แต่เราก็กินเยอะแล้ว บำรุงทุกอย่างแล้ว แต่น้ำหนักมันไม่ขึ้นเอง