20 Các câu trả lời

ไม่ควรกินค่ะตอนเราท้องเสียหมอให้กินแค่เกลือแร่เพราะต้องการให้เราถ่ายเอาของเสียออกให้หมดเชื้อจะได้หมด...ถ้ารุนแรงหมอก้อจะให้นอนโรงบาลให้น้ำเกลือไม่เราขาดเกลือแร่

VIP Member

แนะนำเกลือแร่ที่มันเขียนว่าแก่ท้องเสียนะคะ อย่าทานยามั่วๆเลยคะ เราเคยไปซื้อยาที่ร้านขายยา เขาเเนะนำให้กินเกลือแร่แทน เพราะถ้ายาไม่ขายให้ คะ ท้องอยู่เสี่ยงอันตราย

ทานไม่ได้ค่ะยาธาตุน้ำขาวมีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ จิบเกลือแร่ORSได้ค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นไปหาหมอเลยค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่สบายไปหาหมอดีกว่าค่ะแม่ คนท้องอย่าซื้อยากินเองนะคะ บางตัวมีผลกะน้องโดยตรงเลย

ควรหาหมออย่ากินยาเองสุ่มสี่สุ่มห้า เด้ออ คนท้องบ่คือคนปรกติ 😂 หาหมอจร้า

VIP Member

ปรึกษาแพทย์นะคะ ท้องยังอ่อนมากๆ เสี่ยงเเท้ง ไปหาหมอดีที่สุดค่ะ

ไม่แนะนำนะคะเพราะมีส่วนผสมแอลกอฮอล์ ปรึกษาแพทย์ดีกว่าค่ะ

ยาธาตุไม่ช่วยเรื่องท้องเสีย และมีแอลกอฮอล์ ห้ามกินค่ะ

กินเกลือแร่ได้งับ นี้พึ่งหายหมอให้กินเกลือแร่

หมอให้เรากินคาร์บอนเม็ดดำๆ​ และเกลือแร่ค่ะ​

Câu hỏi liên quan