4 Các câu trả lời

ถ้าท้องแรกผ่า ท้องสองก็ต้องผ่าค่ะ อันดับแรกหมอจะกำหนดวันคร่าวๆตามอายุครรภ์ก่อนค่ะ พออายุครรภ์ใกล้กำหนดก่อนซัก 2 เดือน หมอจะบอกเราค่ะว่าจะผ่าได้ช่วงอาทิตย์ไหนแล้วให้เราเลือกวันอีกทีค่ะ

อ่อค่ะ​ ขอบคุณ​มาก​ค่ะ ถ้างั้นไปหาหมอรอบต่อไปหมอคงนัดให้ชัวร์แล้ว

ต้องแจ้งหมอค่ะว่าจะผ่า แต่ต้องลุ้นนะ ยุคนี้หมอไม่ได้ผ่าให้ตามใจแล้วค่ะ วงการแพทย์เขาดันเคสคลอดเองเป็นหลัก เราหมอให้เลือกวันตอน 33 วีค คอนเฟิร์มวันผ่า รับใบนัดแอดมิท 36 วีคค่ะ

ขอบคุณ​มาก​นะคะ​ เคยผ่าก็จริง​ แต่ท้องแรก​มีตกขาวผสมเลือดออกมาไปหาหมอหมอจับผ่าเลย(ไม่ได้ตั้งใจผ่า)​ ท้องนี้เลย​ อยากรู้​กำหนดค่ะ

ถ้าฝากพิเศษสามารถเลือกผ่าได้ค่ะและวันผ่า แต่หมอก็จะพิจารณาตัวคุณแม่ด้วยค่ะว่าคลอดเองได้มั้ย

ขอบคุณ​มาก​นะ​คะ​🥰​

ถ้าท้องแรกผ่าคลอดท้องที่2ก็ต้องผ่าเช่นกันค่ะ