5 Các câu trả lời

6เดือนค่ะ ปรึกษาคุณหมอนะคะ (กินก่อน6เดือน คุณหมอต้องประเมินแล้วเท่านั้น) กุมารแพทย์แนะนำ ผู้ปกครอง ไม่ควรให้เด็กแรกเกิด อายุไม่เกิน  6 เดือน   รับประทานอาหารเสริมจำพวกกล้วยบด ข้าวบด  หรืออาหารเสริมอื่นๆ   นอกจากนมแม่เท่านั้น ป้องกันการเกิดลำไส้อุดตัน เนื่องจาก ระบบย่อยอาหารเด็กยังไม่สมบูรณ์แข็งแรงพอ

ของเราแม่และญาติๆจะให้กินก่อน6เดือน เราไม่ยอมค่ะ เราบอกเขาไปเด็กสมัยนี้กับเด็กสมัยก่อนไม่เหมือนกัน เราเลี้ยงลูกเองเขาก็ยอมนะค่ะ เพราะเราไม่ยอมค่ะ

หากฝากครรภ์แม่จะได้สมุดชมพูมา ในนั้นระบุไว้ครบเลย ทั้งอาหารและปริมาณที่ควรให้พอเหมาะค่ะ

อาหารเสริมเริ่มที่6เดือนค่ะแม่ อย่าไปเชื่อคนแก่และทำตามนะคะ จะเป็นการทำร้ายลูกมากๆเรย

ขอบคุนคะ

Câu hỏi liên quan