43 Các câu trả lời

ซื้อไว้เลยก็ดีค่ะ​ หรือไม่ก็เดินเข้าไปดู​ ไปเลือก​ เทียบราคาก่อน​ เราเริ่มดู​ เทียบราคาแต่ละร้านตอน​ 6 เดือน​ แล้วค่อยๆทยอยซื้อ​ ได้ของครบในราคาไม่แพงเลยค่ะ​ พอเข้าเดือนที่​ 8 เกิดเลือดออก​ ต้องไปโรงบาลฉุกเฉิน​ ดีที่มีของแล้ว​ แต่ยังไม่ได้ซักเลย​ ควรเตรียมไว้ก่อนนะคะ​ เพราะทั้งซื้อ​ ทั้งซักช่วงท้องแก่​ จะลำบากมาก

VIP Member

บ้านนี้6เดือนเหมือนกันค่ะ ซื้อไว้แล้วค่ะ เริ่มทะยอยซักบ้างด้วยค่ะ เดี๋ยวท้องโตกว่านี้จะทำอะไรลำบากนะคะ เวลาเดินซื้อของแปปๆก็เมื่อยแล้วจ้าบ้านนี้ ไม่อยากคิดตอนใกล้ๆคลอด เลยเตรียมไว้ก่อนเลยค่ะ

ทะเลาะกับแฟนเรื่องซื้อของลูกค่ะ เราก็ถามเขาว่าจะเริ่มซื้อของลูกเมื่อไหร่ เขาก็บอกไม่ต้องซื้ออะไรเลย เดี๋ยวก็มีคนเอามาให้ คือไม่ให้เราเตรียมอะไรเลย🙁

แม่ตัดสินใจเองเลยค่ะ เรื่องเล็กน้อยสำหรับเขา แต่มันสำคัญสำหรับลูกและเรา ถ้าติดเรื่องงบประมาณ ก็เอาแค่เซทเตรียมไปคลอดที่รพ.ก็พอค่ะ อย่างน้อยๆต้องมีชุดใส่ออกรพ.+ผ้าห่อตัว +ถุงมือถุงเท้า +หมวก กับแพมเพิสแค่นี้ก็พอ

รู้เพศก็เริ่มทยอยซื้อได้เลยเพราะซื้อทีเดียวหมดเยอะมากค่ะ บ้านนี้แค่ของที่จะไปรพปาไปเป็นพันๆเลยค่ะไม่รวมที่เหลือ

บ้านนี้จะ 7 เดือนแล้วยังไม่ได้ซื้อเลยคะ กำลังคิดอยู่ว่าจะซื่อไว้เลยรึว่าจะรอสัก 8 เดือนค่อยซื้อ

VIP Member

ถ้าที่บ้านไม่ถือ ก็เตรียมซื้อได้เลยค่ะ เพราะเดี๋ยวถ้าท้องแก่กว่านี้จะเดินซื้อไม่ไหว

เตรียมตั้งแต่5เดือนแล้วค่ะเพราะยิ่งอายุครรภ์เยอะเราจะเดินไม่ไหวค่ะช็อปไม่สนุกด้วย

บ้านนี้ก็6เดือนแล้ว แต่ยังไม่ซื้ออะไรเลย ไม่ใช่ถือนะ แค่ไม่รุ้ว่าค้องเริ่มยังไง😂

เริ่มจากหาในกูเกิลค่ะแม่ การเตรียมของเด็กแรกเกิด มีเยอะมาก

บ้านนี้ก็6เดือนแล้วคะซื้อของจะครบละเหลือแค่ครีมอาบนํ้าอะไรงี้คะ

VIP Member

ตอนนี้ก็เริ่มซื้อได้ละคะ ถ้ายังไม่ทราบเพศ ก็ซื้อแบบกลางๆไว้ค่ะ

Câu hỏi liên quan