สงสารลูก

เรากำหนดคลอดวันที่24กุมภา..แต่ท่ยอมคลอดสักทีหมอนัดมาวันที่26หมอเลยหั้ยนอนรพ.รอดูอาการ.หลังจากนั้นก้ตอน4ทุ่มกว่าๆๆเริ่มเจบท้องหมอมาตรวจก้ยังเปิดแค่1เซ็น..รอจนเช้าก้ยังม่คลอด..หมอเลยหั้ยยากรุตุ้นทางสายน้ำเกลือตอน7โมงเช้า..บอกเลยว่าปวดทรมานมาก...จนตอน9โมงเริ่มปวดแบบทนม่ด้แล้วอยากเบ่งแต่ก้ยังเปิดแค่4เซ็น...รอต่อปัยจน10.30น.เปิด8เซ็น..หมอจับขึ้นเขียง..และแล้วความเจบปวดที่งดงามก้ออกมาตอน..10.49น.วันที่27/2/2563ด้วยน้ำหนัก3,505กรัม..ตัวใหญ่มาก..แต่ข่าวร้ายน้องหายจัยเรวเนื่องจากแม่เปนเบาหวานขณะตั้งครรภ์..บวกกับน้องสำลักน้ำคล่ำเลยต้องยุ่icuเด็ก..ด้เหนหน้าด้กอดเค้าตอนยุ่ห้องคลอดม่ถึง5นาที..จนวันนี้ด้ปัยหา..ภาพแรกที่เหนจัยจะขาดเลยค่ะ..อยากเปนแทนลุกที่สุด..แต่ก้ด้ข่าวดี?น้องเริ่มหายจัยดีขึ้นแล้ว.?อยากเอาน้องกลับบ้านอยากนอนกอดลุก..ขอหั้ยลุกปลอดภัยด้กลับบ้านเรวๆๆ##หัวอกคนเปนแม่จัยมันจะขาดจิงๆๆ?

149 Các câu trả lời

เดี๋ยวน้องก็ได้กลับบ้านแล้วนะคะแม่​ สู้ๆจ้า

ขอให้น้องปลอดภัย แข็งแรงสมบูรณ์ เร็วๆ นะครับ

ขอให้น้องแข็งแรงไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอให้น้องแข็งแรง​ๆนะคะ​ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

สุ้ๆนะค่ะ...ของเราก็เปนแต่ตอนนี้หายแล้วค่ะ

ขอให้น้องแข็งแรงหายป่วยไวๆค่ะแม่...สู้ๆค่ะ

VIP Member

ขอให้แข็งแรงไวๆกลับให้คุณแม่นอนกอดนะคะ

ขอให้น้องสุขภาพร่างกายแข็งแรง ไวๆ นะค่ะ

หายไวไวนะค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะค่ะ

ขอให้สุขถาพ แข้งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะค่ะ