สงสารลูก

เรากำหนดคลอดวันที่24กุมภา..แต่ท่ยอมคลอดสักทีหมอนัดมาวันที่26หมอเลยหั้ยนอนรพ.รอดูอาการ.หลังจากนั้นก้ตอน4ทุ่มกว่าๆๆเริ่มเจบท้องหมอมาตรวจก้ยังเปิดแค่1เซ็น..รอจนเช้าก้ยังม่คลอด..หมอเลยหั้ยยากรุตุ้นทางสายน้ำเกลือตอน7โมงเช้า..บอกเลยว่าปวดทรมานมาก...จนตอน9โมงเริ่มปวดแบบทนม่ด้แล้วอยากเบ่งแต่ก้ยังเปิดแค่4เซ็น...รอต่อปัยจน10.30น.เปิด8เซ็น..หมอจับขึ้นเขียง..และแล้วความเจบปวดที่งดงามก้ออกมาตอน..10.49น.วันที่27/2/2563ด้วยน้ำหนัก3,505กรัม..ตัวใหญ่มาก..แต่ข่าวร้ายน้องหายจัยเรวเนื่องจากแม่เปนเบาหวานขณะตั้งครรภ์..บวกกับน้องสำลักน้ำคล่ำเลยต้องยุ่icuเด็ก..ด้เหนหน้าด้กอดเค้าตอนยุ่ห้องคลอดม่ถึง5นาที..จนวันนี้ด้ปัยหา..ภาพแรกที่เหนจัยจะขาดเลยค่ะ..อยากเปนแทนลุกที่สุด..แต่ก้ด้ข่าวดี?น้องเริ่มหายจัยดีขึ้นแล้ว.?อยากเอาน้องกลับบ้านอยากนอนกอดลุก..ขอหั้ยลุกปลอดภัยด้กลับบ้านเรวๆๆ##หัวอกคนเปนแม่จัยมันจะขาดจิงๆๆ?

149 Các câu trả lời

ขอให้น้องแข็งแรงๆจ้าแม่ เราก็แอบกลัวเหมือนกันตอนนี้ท้องได้7เดือนแร้วเราก็เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์กลัวตอนคลอดอย่างเดียวเลย

ใช่ค่ะ...แต่พอคลอดแล้วเบาหวานบ้านนี้หายนะค่ะ..สู้ๆๆค่ะแม่

สู้ๆนะคุณแม่บ้านนี้คลอดก่อนกำหนด2450หายใจเร็วอยู่ห้องicuเด็ก7วันก็กลับบ้านได้คะตอนนี้แข็งแรงดีตอนนี้ได้2เดือน5โลแล้วคะ

สู้ๆคะลูกแม่ก็เป็นลูกอยู่โรงพยาบาลสิบหกวันคะตอนนี้ลูกแข็งแรงปลอดภัยแล้วอยู่ใกล้มือหมอไม่ต้องห่วงนะคะ

สู้ค่ะ​ น้องบ้านออกมาตอนแรก​ปอด​อักเสบ​เลยค่ะสายน้ำ​เกลือ​เต็ม​ไปหมดตัวเหลือเกิน​อีกแม่ต้อง​สู้​นะ​คะ​

บ้านนี้ตอนคลอดออกมาก็หายใจเร็วค้ะ นอนโรงบาลต่ออีก4วัน หลังจากนั้นก็ปกติแข็งแรง ตอนนี้กำลังน่ารักเลย

หายไวๆนะค่ะคนเก่ง จะได้กลับบ้านไปอยู่ในอ้อมกอดคุณแม่นะคะ สู้ๆ ขอเป็นกำลังใจอีกแรงให้คุณแม่ค่ะ

ตอนคลอดก็เป็นค่ะ น้องหายใจเร็วปอดติดเชื้อ ให้ยาฆ่าเชื้ออยุ่ รพ.ตั้ง10วัน แม่ใจจิขาด สู้ๆนะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็สำลักน้ำคร่ำค่ะ ไม่มีอะไรต้องกังวลนะคะ เดี๋ยวน้องแข็งแรงกลับบ้านได้แล้วค่ะ

ขอให้น้องแข็งแรงค่ะ แต่ปวดหัวกับภาษาไทยที่คุณแม่ใช้มาก นี่ต้องแปลไทยเป็นไทยไปอีกกกก

VIP Member

เขาใจเลยค่ะ ลูกเราก็หายใจไวค่ะ ผ่าคลอดเมื่อวานยังไม่เห็นลูกเลย อีแม่ก๋ได้แค่ร้อง