15 Các câu trả lời

รักษาความสะอาดของทั้งแม่ทั้งน้องเป็นหลักเลยครับช่วงนี้ถ้าอยู่ใกล้น้องก็คงต้องใช้ผ้าปิดปากล้างมือบ่อยๆ งดการสัมผัสตัวน้องโดยไม่จำเป็นแต่ยังให้น้องทานนมแม่ได้ครับไม่เกี่ยวกันทานได้เลย

พยามล้างมือบ่อยๆหยิบจับอะไรของลูกก็ล้างมือก่อนทุกครั้ง งดหอมลูก(ทำยากอดใจไม่ไหว555) บ้านนี้ลูกไม่ติดนะคะ ตัวติดกัน 24ชม. เลี้ยงลูกคนเดียว

VIP Member

มีโอกาสติดค่ะ​ แม่ต้องป้องกันตัวเองดีๆนะคะ ใส่แมส เพื่อกันการแพร่ของเชื้อหวัดค่ะ

มีโอกาสติดค่ะ เพราะต้องคลุกคลีกับลูกดูแลเขาตลอดเวลา ใส่แมสช่วยได้จ้า

หาผ้าปิดปากปิดจมูกแม่ดีกว่าค่ะ ลูกเสี่ยงติดไปด้วย

อาจติดได้ค่ะ แม่ควรระวังเรื่องความสะอาดด้วยนะคะ

ติดค่ะถ้าน้องอยู่ใกล้แม่ สัมผัสตัวแม่

VIP Member

อาจจะติดค่ะ รีบรักษาตัวให้หายไวไวค่ะ

VIP Member

ใส่แมสและรักษาความสะอาดมากๆค่ะ

มีโอกาสติดค่ะแม่