104 Các câu trả lời

ของเราไปตอน 6w2d เจอเเค่ถุงเหมือนกันค่ะ และถุงเล็กมาก หมอบอกว่าเล็กกว่าปกติของ6w คงเป็นเพราะประจำเดือนเคลื่อนทุกเดือน หมอเลยบอกว่าถ้าอย่างนั้นก็น่าจะปกติ อายุครรภ์น่าจะแค่4-5w เรากังวลอยู่เหมือนกันค่ะ หมอบอกอีก3wน่าจะเห็นหัวใจ แต่เราดูกังวลหมอเลยนัดให้ไปใหม่อีก2w ตอนนี้ลุ้นมากค่ะอยากไปหาหมอไวๆ

ถุงกับขนาดอายุครรภ์ น่าจะเคลื่อนนะคะแม่ ของเราไปus ครั้งแรกตอน 4w1d ไม่เจออะไรนอกจากมดลูกที่หนาตัวค่ะ พอผ่านมา8 วันถึงไปซาวเจอถุง อาทิตย์หน้าหมอนัด usดูน้อง มาลุ้นไปพร้อมๆกันนะคะ

เราเคยท้องลมท้องแรกค่ะ หน้าตาเป็นแบบนี้หมอบอกว่าถ้าถุงใหญ่เกิน20mm แล้วยังไม่เจอเด็กโอกาสท้องลมสูง สรุปเราไปดูดออกตอน 10วีคค่ะ ตอนนี้ท้องสองแล้วค่ะเจอน้องเจอหัวใจแล้ว ตอน 7+4d แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ธรรมชาติจะเป็นตัวคัดสรรเอง ดีกว่าน้องเกิดมาไม่สมบูรณ์เราจะทุกข์นะคะ ถ้าเค้าพร้อมเค้าจะมาเองค่ะ

ค่ะเราทำใจได้แล้วค่ะแม่ ขอให้แม่เจอน้องไวๆนะคะ ขอให้เป็นข่าวดีค่ะสู้ๆ

ต้องรอ8-9สัปดาห์ค่ะแม่ ถึงจะเริ่มชัดเจน ของเราทีแรก4สัปดาห์ตรวจแล้วไม่พบถุงด้วยค่ะ ไปเจอนอกมดลูก ตกใจมาก เครียด กังวล พอ8สัปดาห์มาตรวจ ปรากฎว่าตั้งครรภ์ในมดลูกปกติค่ะ ได้ยินเสียงหัวใจน้องค่ะ 😊😊 คุณแม่อย่าเครียดนะคะ รอ8-9สัปดาห์ ถ้ามีถุงมาแล้วน่าจะปกติค่ะ🤗💕💕

รูปนี้ 9W คะ สรุปท้องลมคะ ถ้าวันนี้ 22/1/64 ก้ 10W 3D ตอนนี้คุณหมอติดตามอาการแท้งธรรมชาติคะ อาการแพ้ท้องหายมาสักพัก ก่อนจะมาซาวด์รอบนี้ ปล. 9W คุณหมอบอกว่า ขนาดน้องต้อง 2cm ควรเห็นเป็นรูปร่างเล็กๆแล้วคะ 😥

เสียใจด้วยน่ะค่ะ...สู้ๆน่ะพักผ่อนรอให้ร่างกายแข็งแรง เด่วลูกก็้กลับมาค่ะ เป็นกำลังใจให้น่ะคะ

ตอนไปซาวด์ตอน 5 วีคก็เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ. หมอนัดซาวด์อีกทีตอน 7 วีคเจอตัวน้องค่ะแต่เล็กมากๆ แม่ใจเย็นๆนะคะเดี๋ยวก็เจอค่ะ ครรภ์เรายังอ่อนอยู่ บำรุงเยอะๆกินยาตามที่หมอให้มาพักผ่อนมากๆค่ะ

ของเราไปหาหมอมาตอนตอน 5w3d คะ หมอยังไม่ทำอะไรให้บอกยังเล็กอยู่ ให้ยามากิน นัดอีกทีสิ้นเดือนนี้คะ(7w3d)รอลุ้นเหมือนกัน เพราะก่อนหน้านี้เคยหลุดไป2รอบคะ

บ้านนี้ซาวน์6วีคตอนไปฝากครรภ์ก็ไม่เห็นเหมือนกันจ้าเห็นแต่ถุง555 แม่ใจเย็นนะคะถ้าหมอบอกเป็นตัวก็ไม่น่าห่วง รอหมอนัดอีกรอบค่อยลุ้นจ้า

เราปจด.ขาด14วันไปตรวจเลือดยืนยันตั้งครรภ์ หมอบอกยังไม่ต้องซาวน์ ซาวน์ไปก็ยังไม่เจออะไร อีก3-4วีคค่อยมาฝาก เราไปฝากก็8วีคค่ะ ซาวน์เจอเลย

ถ้าซาวผ่านหน้าท้องจะเจอแต่ถุงค่ะแต่ถ้าซาวผ่านช่องคลอดก็จะเจอน้องค่ะบ้านนี้ไปซาวมาเมื่อวานเจอน้องแล้วค่ะ6วิก(ผ่านช่องคลอดนะค่ะ)

ซาวผ่านช่องคลอดค่ะ แต่เพิ่งจะแค่5w4d ค่ะแม่

VIP Member

ซาวด์ตอน 4 Weeks เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ หมอนัดอีกทีเดือนถัดไป 8 Weeks ถึงเจอหัวใจน้องเต้นค่ะ นัองยังเล็กอยู่มาก แม่รอก่อนค่ะ เดี๋ยวก็เจอ