8 Các câu trả lời

ส่วนตัวคิดว่าเร่งคลอดกับรอเวลาน้องคลอดเองเจ็บเท่ากันนะค่ะแม่​ เพราะบ้านนี้โดนเร่งคลอดเหมือนกัน​ตอน39wความเจ็บปวดไม่ต่างกันเลยค่ะกับรอน้องออกมาเอง​ ท้อง2เหมือนกัน

สรุปหมอไม่ได้เร่งให้ค่ะ ถุงน้ำคล้ำโปรงนูนแล้ว มีโอกาสแตกตอนดึกๆ และก็แอบแตกตอนตี3เหมือนหมอว่าจริงๆค่ะ ขอบคุณสำหรับความเห็นของทุกคนนะคะ

คลอดเองดีสุดค่ะ ไม่ต้องกำหนดอะไร นอกจากมีอันตราย ก็จะเชื่อหมอค่ะ

มันต้องขึ้นอยุ่กับความตัดสินของแม่เองไม่ใช่หรอค่ะ?

VIP Member

ทรมานเพราะเจ็บท้องค่ะ เราว่าอยากให้ออกไวๆดีกว่า

รอไห้แตกเองธรรมชาติก็ดีนะแม่

Super Mum

เร่งค่ะแม่ 🤗

รอแตกเอง

Câu hỏi liên quan