เสี่ยงเลือดจางกะบความดันสูง อันตรายมากมั้ยคะ??

เมื่อวานเราไปหาหมอมาหมอให้เจาะเลือดอีกครั้งเพราะคราวก่อนที่เจาะไปเลือดไม่ค่อยดีค่ะ รอผลตรวจอีกรอบ แล้วเราก็มาบอกพ่อกับแม่ค่ะพึ่งมารู้ทีหลังว่าพ่อเราเป็นโรคเลือดจาง เรากลัวว่าเราจะเป็นด้วย แล้วก็ความดันเราเริ่มสูงค่ะหมอบอกแต่ไม่ได้แนะนำอะไรเลยนอกจากรอผลตรวจเลือดแค่นั้นค่ะ แม่ๆช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะว่าต้องบำรุงยังไงบ้าง แล้วข่วงนี้เราก็รู้สึกเหมือนจะไม่สบายค่ะปวดหัวมากๆปนวดแบบตึบๆเลยค่ะ ช่วงหลังมานี้เรานอนไม่ค่อยหลับแล้วก็คิดมากบ่อยๆ เลยทำให้สุขภาพเราแย่ลงด้วย ปกติก่อนท้องเราเป็นคนแข็งแรงมากเพราะเป็นนักกีฬาอยู่ค่ะ แต่จะไม่สบายช่วงเปลี่ยนฤดูค่ะ ก่อนจะเข้าฤดูหนาวจะไม่สบายทุกทีเลยค่ะ มีใครพอแนะนำได้บ้างมั้ยคะว่าต้องบำรุงอะไรเพิ่มเติมบ้าง หมอบอกท้องเล็กมากแต่ไม่เคยแนะนำอะไรเลยค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ลูกคนแรก #ใครมีประสบการณ์

1 Các câu trả lời

VIP Member

หมอบางคนต้องถามถึงจะแนะนำ