6 Các câu trả lời

เราถามหมอเรื่องการกลืนน้ำตาลมา แม่ๆบางคนไม่ต้องกลืนเพราะ น้ำหนักเพิ่มไม่เยอะ แต่ของเราต้องกลืนเพราะแค่สามสัปดาห์ น้ำหนักขึ้นไป 2 โลแล้ว รอบถัดไปหมอจะให้กลืน ก่อนท้องเราหนัก 42 ตรวจสุขภาพล่าสุด เสี่ยงเบาหวาน 5555 ส่วนตัวไม่กินของหวานเลย แต่ชอบดื่มน้ำอัดลม และชอบกินอาหารข้างทาง แต่โชคดีแค่เสี่ยง ยังไม่เป็นค่ะ ควบคุมอาหารเอา

เพราะน้ำหนักขึ้นเร็วก่อนตั้งครรภ์63กก. 4wน้ำหนัก70กก.พยายามคุม 5wน้ำหนักเท่าเดิมได้กลืนน้ำตาล50g.เจาะเลือดน้ำตาล181ไม่ผ่านเหมือนกันคะ รอกลืนอีกที24w.คะ กังวลเหมือนกันคะ

กินข้าวกล้อง ข้าว กข 43 งดของหวาน น้ำหวานทุกชนิด ผลไม้ด้วยค่ะ กินโปรตีน นมที่ไม่หวาน เน้นผักที่ลดน้ำตาล กลืนครั้งที่ 2 ผ่านค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจ50กรัมไม่ผ่านแต่พอ100กรัมผ่านค่ะปกติก็เป็นคนไม่ติดกินหวานก็เลยทานปกติตลอดพอถึงวันเจาะก็ผ่านเองค่ะ

บ้านนี้ 50 ไม่ผ่าน 100 ก้อไม่ผ่าน ยุวในภาวะเสี่ยง หมอนัดกลืนอีกที 21 มีนา

บ้านนี้ไม่ผ่านเลยจ้าจ้าทั้ง50/100

แล้วหมอให้ทำยังไงต่อค่ะ ในกรณีไม่ผ่านทั้ง2รอบ