เสี่ยงมดลูกแตก

เมื่อวันที่ 10 เราได้ไปหาหมอมาค่ะ คุณหมอบอกว่าเราเสี่ยงที่จะมดลูกแตก และเสียชีวิตได้ทั้งแม่และลูก เราเครียดมากเลย คุณหมอก็ถามว่าทำไมปล่อยให้มีคนที่ 4 ทั้งๆที่เขาห้ามมีเกิน 2-3 คน เราก็พูดไม่ออก หน้าเสียเลย ตอนนี้เราท้องได้ 5 เดือนแล้ว ใครเคยมีปัญหาแบบนี้ หรือ ประสบการณ์ ช่วยมาแชร์ให้เราฟังหน่อย ตอนนี้เรากลัวมาก หมอ รพ.มงกุฎวัฒนะ เราว่าจะเปลี่ยน รพ. มาที่ รพ.ภูมิพล ช่วยแนะนำให้หน่อยค่ะ

เสี่ยงมดลูกแตก
93 Các câu trả lời

คลอดเองจะกี่คนก็ได้ แต่ผ่าคลอดทางการแพทย์สมัยก่อนมีได้ 2คน แต่สมัยนี้มีได้ 3คน แต่นี่คนที่4หมอก็ต้องบอกว่าเสี่ยง เพราะคนที่ 3ก็เสี่ยงแล้วตามจริง ขอให้ปลอดภัยนะคะมีอะไรผิดปกติก็รีบไปหาหมอเลยนะคะ

Câu hỏi liên quan