12 Các câu trả lời

ขึ้นอยู่ที่อายุคุณแม่ด้วยคะ อายุเยอะหรือเปล่าถ้าเยอะเกิน 35 ไปแล้วมีได้เลยคะ ถ้าอายุยังน้อยก็เว้น 3 เดือนเพื่อให้มดลูกแข็งแรง ของคุณแม่เองแท้ง3 รอบไม่เว้นเลยคะ เพราะว่าอายุเยอะแล้ว ตอนนี้ท้อง 33 วีคแล้วคะ น้องแข็งแรงดี ถามหมอคะ ดีที่สุด

จะ36คะแม่

ถ้าแท้งสมบูรณ์ พักมีเพศสัมพันธ์ 1 เดือน แล้วสามารถปล่อยมีน้องได้เลยค่ะ แต่ถ้าขูดมดลูก พัก 3 เดือนแล้วปล่อยมีน้องได้ค่ะ บ้านนี้แท้งไปเมื่อเดือนกุมภา ไม่ได้ขูดมดลูก ครบ 1 เดือน เราก็ปล่อยแล้วก็ติดเลยค่ะ ตอนนี้ 10w4d แล้วค่ะ

บ้านนี้หมอแนะนำให้เว้น3เดือน พักมดลูกให้แข็งแรงก่อนค่ะ แต่ด้วยเปนคนผอมน้ำหนักน้อยเพื่อความสบายใจของตัวเองคุณแม่เลยเว้น6เดือน ตอนนี้ท้องได้17วีคแล้วค่ะ

ส่วนตัวเราแท้งแต่รกค้างได้ล้วงรกกับขูดออก ผ่านมา1เดือนก็ท้องต่อเลยค่ะ ตอนแรกกะว่าจะรอสัก3เดือนแต่น้องมาไว้มากแม่ไม่ทันตั้งตัวเลย

ของเขาปวดท้องมาก หมอล้วงออกมาเห็นเป็นถุงตั้งครรภ์เลยคะ อีก2-3วันมีเลือดออกมาเยอะมาก ตอนนี้เลือดไม่มีแล้ว ถ้าปล่อยจะติดไมคะแม่

ถ้าแท้งครบสมบูรธรรมชาติไม่ต้องขูดมดลูก2อาทิตย์หมอก็ให้มีต่อได้จ้าเหมือนบ้านนี้ตอนนี้ได้31วีคแล้วคะ

ส่วงตัวเอาแท้งธรรมชาติแท้งสมบูณ ตอนต้นเดือนธันวา ปลายเดือนมกราก็ท้องต่อเลยค่ะตอยนี้17วีคแล้วค่ะ😅

อยากเป็นแบบนี้จุงคะ

ควรพักไปก่อน3เดือนนะคะเพื่อให้มดลูกแข็งแรงขึ้น นี่กะพัก 3 เดือนค่ะก็มีเลยตอนนี้ 38 weekแล้วค่ะ

อน่างน้อยควรพักมดลูก6เดือนตามคำแนะนำแพทย์นะคะ งดมีเพศสัมพันธ์1เดือน

เราแท้งไป1ขุดมดลูกกว่าจะมีตั้ง9เดือนตอนนี้20วิคแล้วค่ะเพราะอายุ35แล้ว

VIP Member

ถ้าแท้งสมบูรณ์ 1 เดือนครึ่ง ถ้าขูดมดลูก 3 เดือนค่ะ