6 Các câu trả lời

VIP Member

เราเคยเอ็กเรย์ตอน 3 เดือน เพราะว่ารถโดนรถชนเลยจำเป็นต้องเอ็กเรย์ว่าขาหักไหม แต่แจ้งทางรพ ว่าตั้งครรภ์และมีเอกสารยินยอมให้เราเซ็นว่าเรายิมยอมจะเอ็กซ์เรย์หรือไม่ยิมยอม แต่เราจำเป็นต้องเอ็กซ์เรย์ แต่ทาง รพ มีอุปกรณ์เซฟตี้ ตอนนี้น้อง 1 ปี 3 เดือนแล้วค่ะ

VIP Member

รีบไปหาหมอเพื่อฝากครรภ์และซาวดูนะคะ พี่ที่ทำงานเคยแล้ว เค้าฉีดยาคุม ปจด ไม่มาและเป็นคนที่ค่อนข้างตัวใหญ่ ไม่รู้ว่ามีน้อง และได้เอกซเรย์ปอด ตรวจสุขภาพประจำปีบริษัทเหมือนกันค่ะ หมอแจ้งว่าโชคดีที่เด็กไม่เป็นอะไร เนื่องจากอายุครรภ์เยอะแล้ว

รีบแจ้งหมอที่ฝากครรภ์ด่วนคะ ปกติคนท้องห้ามx-rayคะ มีเอกสารให้เราเซ็นต์ก่อนตรวจเครื่องพวกนี้คะ (ถ้าไม่ป้องกันและเราไม่มั่นใจให้แจ้งจนท.ก่อนทุกครั้งนะคะ เค้าจะให้เราตรวจฉี่ดูว่าท้องมั้ยคะ ผลโอเคแล้วค่อยกลับมาxrayคะ) ขอให้น้องปลอดภัยคะ

รังสี แจ้งคุณหมอนะคะ ขนาดเครื่องถ่ายเอกสารเค้ายังไม่ให้ถ่ายเองเลย อันตราย

ฝากครรภ์ยังคะ รีบเล่าให้หมอสูติฯฟังอย่างละเอียดค่ะ

VIP Member

ปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะแม่

Câu hỏi liên quan