2 Các câu trả lời

นี่เยอะแล้วค่า ของเรากว่าจะมาก็เข้าวันที่ 5 แถมมาไม่ถึงครึ่งออนซ์ด้วยซ้ำ นับเปนหยดๆได้ 555 แรกๆลูกก็เสริมนมผงไปค่ะ ให้ดูดเต้าก่อน แล้วตามด้วยนมผง แต่ถ้าคุณแม่มาเยอะขนาดนี้ ไม่ต้องเสริมนมผง ยังไม่ต้องกินขวดก็ได้ค่ะ น้องจะได้ชินกับเต้าแล้วจะดูดเก่งๆ ส่วนขวดค่อยหัดสักเดือนนึงไปแล้วนะคะ

อยากให้ลูกเข้าเต้ามากเหมือนกันค่ะ อะไรๆคงง่ายกว่านี้ แต่ตัวน้อยไม่เอาเต้าเลย ตั้งแต่ตอนที่อยู่รพ.แล้วหมอให้ลงไปให้ลูกดูดกระตุ้นแล้ว ท้อมากก อยากให้ลูกกินเต้า

กินยาประสระน้ำนมสิคุณแม่ บ้านนี้ก็น้ำนมน้อย กินไปแค่ชุดเดียวนมไหลเยอะมากเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan