22 Các câu trả lời

บ้านนี้แม่เป็นค่ะ พ่อไม่เป็นตอนนี้น้องได้1ขวบ5เดือนแล้วค่ะ น้องปกติแข็งแรงดีค่ะ

บ้านนี้แม่เป็นพาหะธาลัสซีเมียค่ะแต่พ่อน้องปกติไม่เป็นไรค่ะน้องแข็งแรงดีค่ะ

ค่ะบ้านนี้แม่เป็นโรคเลยให้เลือดทุกเดือนเลยคะค่าเลือดก็แค่24%แอบกังวน

บ้านนี้พ่อเป็นพาหะ แม่ไม่เป็นค่ะ หมอบอกว่าน้องออกมาจะตัวซีดเฉยๆ

กินอาหารบำรุงไว้ด้วยก็ดีนะคะ ของหนูตอนนี้17จะ18วีคแล้วจ้า

TapFluencer

บ้านนี้พ่อกับแม่เป็นพาหะแต่ลูกแข็งแรงปกติทั้ง3คนเลยจ้า

บ้านนี้แม่เป็นพาหะ พ่อไม่เป็น ลูกออกมาแข็งแรงดีค่ะ

หมอว่าไงบ้างค่ะ ถ้าหมอไม่ว่าอะไรก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นพาหะทั้งคู่เลยค่ะ ตอนนี้38+4แล้ว

สู้ๆน่ะค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ 🥰🥰🥰

แค่พาหะไมค่ะถ้าเป็นคนเดียว